
 

     

TANGAZO  

UUZAJI WA MAGOGO YA MTI AINA YA MKURUNGU KWA 

NJIA YA MNADA KATIKA KIJIJI CHA WACHAWASEME 

(IGAGALA No 9) NA KIJIJI CHA MPWAGA (IGAGALA No3) 

WILAYANI KALIUA MKOA WA TABORA  

 

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza 

magogo ya Mkurungu (Pterocarpus tinctorius) jumla ya vipande 

7,456 vyenye jumla ya meta za ujazo 1,758.793. Magogo haya 

yapo katika Kijiji cha Wachawaseme na Mpwaga, Tarafa ya 

Igagala, wilaya ya Kaliua, Mkoani Tabora. 

2. Magogo hayo ya Mkurungu yamepimwa na yamepangwa 

katika mafungu (Lots) 10 na yatauzwa kwa njia ya mnada wa 

hadhara kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Sheria ya 

Misitu za Mwaka 2004. Magogo hayo yatauzwa mahali 

yalipohifadhiwa na jinsi yalivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya 

kudai fidia baada ya mauzo.  
 

 

3. Mnada utafanyika hadharani katika vijiji vya Wachawaseme 

na Mpwaga wakiwepo wanunuzi wote. Mnada utafanyika siku ya 

Jumatatu ya tarehe 20 Septemba, 2021 kuanzia saa 4:30 

asubuhi.  

 

4. Mnunuzi anakaribishwa kutembelea Kijiji cha Wachawaseme 

na Mpwaga kulipopangwa mafungu (loti) ya Magogo ya Mkurungu 

ili kukagua mazao hayo ya misitu muda wa kazi kuanzia saa tatu 

(3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi 

Ijumaa.  Ukaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe ya Tangazo hili 

hadi tarehe 19 Septemba, 2021. Aidha, Maafisa Misitu wa Wakala 
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(TFS) watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada ikiwa 

yatahitajika. Jedwali hili litatumika kuchagua fungu lenye magogo 

ya kununua kwa kuzingatia taarifa zilizoorodheshwa kama 

ifuatavyo:  

Jedwali na. 1: orodha ya mafungu (lots) za magogo katika 

vijiji vya Wachawaseme na Mpwaga 

Na KIJIJI 
ENEO 

Fungu 
(Lot  
Na) 

IDADI YA 
MAGOGO 

UJAZO 
(M3) 

BEI(Tsh)/M3 

1 Wachawaseme A 1 752 171.745  
 
 
 
700,000/= 

2 752 175.034 

3 586 138.027 

4 509 110.543 

5 871 206.414 

B 6 543 114.972 

7 1041 230.656 

8 1258 337.108 

C 9 607 151.844 

2 Mpwaga D 10 537 122.444 

JUMLA KUU  7,456 1758.793  

  
 

5. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya 
ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda mnada wa kila fungu.  
 

6. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na 
tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi siku ya mnada. Fedha 
hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo 
wote aliouziwa. Aidha, asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki 
italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya tarehe ya 
toleo la barua ya ushindi kwa mnunuzi. Malipo yote yafanyike 
kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya 
kupewa hati ya madai (bill) kutoka Mfumo wa Makusanyo ya 
Wizara ya Maliasili na Utalii (MNRT Portal) itakayotolewa na Ofisi 
ya Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS)-Kaliua.  
 



7. Atakayeshinda fungu husika atalazimika kulipia ushuru wa 
asilimia tano (5%) ya mazao hayo kwa Halmashauri ya wilaya 
Kaliua. 
 

 

8. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya 
misitu aliyonunua ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya 
kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Baada ya tarehe 
hizo ulinzi wa mazao hayo yatakuwa juu ya mnunuzi mwenyewe. 
 
9. Mnunuzi aliyeshinda atapaswa kuwasilisha hati ya malipo 
(pay-in-slip) kwa Mhifadhi Misitu Wilaya ya Kaliua kama 
uthibitisho wa malipo na siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya 
malipo kufanyika.  
 
10. Usajili wa wanunuzi na watazamaji wenye nia ya kushiriki 
mnada utafanyika katika Kijiji cha Wachawaseme na Mpwaga 
kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili 
(4:00) asubuhi siku ya mnada. Aidha, wanunuzi watakaochelewa 
kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa 
hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.  
 
11. Aidha, kibali cha kusafirisha magogo nje ya nchi kitatolewa 
kwa tangazo maalum la serikali (Government Notice) kwa mshindi 
atakayehitaji kusafirisha magogo hayo nje ya nchi. 
 
12.Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: 
www.tfs.go.tz  na www.mnrt.go.tz. 

 

Limetolewa leo 05 SEPTEMBA 2021  
na 

KAMISHNA WA UHIFADHI 
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA 

S. L. P 40832 
DAR ES SALAAM 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

