
 

 

TANGAZO 

UUZAJI WA MITI YA MISAJI (TEAK) ILIYOPO MPAKANI KWENYE MISITU YA 

HIFADHI YA KWANI NA TONGWE WILAYANI MUHEZA NA HIFADHI YA 

MAZINGIRA ASILIA NILO WILAYANI KOROGWE KWA NJIA YA MNADA 

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS)-Kanda ya Kaskazini unatarajia kuuza miti 

aina ya Misaji (tectona grandis (teak) yenye jumla ya meta za ujazo 1,600.883 iliyopo 

katika mipaka ya Misitu ya Hifadhi ya Kwani na Tongwe Wilayani Muheza na Msitu wa 

Hifadhi ya Mazingira Asilia Nilo wilayani Korogwe. Jumla ya meta za ujazo 631.20, 602.89 

na 366.703 zitauzwa katika Misitu ya hifadhi ya Tongwe, Kwani na Nilo. Miti hiyo itauzwa 

kwa mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya kanuni za Sheria ya Misitu za mwaka 

2004. Miti hii ya Misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya 

kudai fidia baada ya mauzo. 

MASHARTI YA MNADA 

1. Kampuni au mtu binafsi  anayetaka kushiriki mnada huu anatakiwa kuwasilisha 

maombi kwenye bahasha iliyofungwa kuonesha nia ya kushiriki mnada (rejea 

sehemu ya 14 ya Tangazo hili) akiambatisha leseni ya biashara, usajili wa kiwanda 

cha kuchakata magogo (2020/2021) au mkataba na mmiliki wa kiwanda cha 

kuchakata magogo (2020/2021) kwa asiye na kiwanda hicho, Usajili wa biashara 

ya mazao ya misitu 2020/2021)  na nakala ya cheti cha utambulisho wa mlipa kodi 

(TIN). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la msitu ambapo miti hiyo ilipo na ujazo 

anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali namba 1 hapo chini. 

  

2. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za  Misitu 

Wilaya ya Tanga zilizopo Chumbageni jijini Tanga siku ya Ijumaa ya Tarehe 

30/04/2021 saa 5:00 Asubuhi. Mnada utafanyika kwa kufuata Sheria ya Misitu 

Sura 323 

 



3. Miti hiyo katika kila eneo itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. 
Hata hivyo, bei ya juu iliyotolewa na mnunuzi wakati wa kufungua bahasha 
haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali. 
 

 

4. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania- Kanda ya kaskazini unawaalika wanunuzi 

kutuma maombi yao kwa ajili ya kununua miti ya misaji kwa njia ya mnada ambapo 

mnunuzi anaweza kuchagua mojawapo kati maeneo yafuatavyo; 

 

JEDWALI Na.1: ORODHA YA ENEO, UJAZO NA BEI   

Na 

Jina la 
Eneo 
(Msitu) 

Wilaya LOT No. 

Ujazo wa miti 
(m3) 

Bei ya awali 
kwa kila meta 
ya ujazo 
(TZS/M3) 

1 Tongwe MUHEZA I 631.20 300,000 

2 Kwani MUHEZA II 602.89 350,000 

3 Nilo NR KOROGWE III 366.703 400,000 

JUMLA   1,600.883  

 

 
5. Hati ya ushindi kwa mnunuzi aliyetaja kiwango cha juu kwa kila kiunga wakati wa 

mnada itatolewa. 
 

6. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo 
nje ya nchi isipokuwa baada ya kuchakata kwa mujibu wa kifungu cha 50 (1) cha 
kanuni za misitu za  mwaka 2004 na Tangazo la Serikali Na.69 la Mwaka 2006..  
 

7.  Makampuni na watu binafsi wanakaribishwa kutembelea kukagua miti hiyo 

wakati wa siku za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri. 

Mhifadhi wa Misitu Wilaya/Mhifadhi Mazingira Asilia Nilo au msaidizi wake 

atakuwepo kwa ajili ya maelekezo zaidi.  

 

8. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma masharti ya uvunaji wa miti ya 

misaji iliyopandwa kwenye mpaka wa msitu wa hifadhi ili kuepuka uharibifu wa 

misitu ya asili wakati wa uvunaji. 



9.  Bei ya kianzio kwa meta moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 

hapo juu ikijumuisha ‘VAT’, ‘CESS’, ‘LMDA’, TaFF, Forest Royalty pamoja, na 

gharama za upandaji miti 

10. Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote ya 

ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya mnada kufanyika. Fedha hizo 

hazitarudishwa endapo mnunuzi atashindwa kulipa 75% iliyobaki. Asilimia sabini 

na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya mnada. 

Malipo yote yafanyike kwa kupitia mfumo wa makusanyo ya Serikali (MNRT 

PORTAL) baada ya kupewa Bill. Hati ya madai inayoonesha kiasi cha kulipa 

itatolewa na Mhifadhi wa Wilaya ya Muheza na Mhifadhi wa Mazingira Asilia Nilo. 

Malipo yanaweza kufanyika kupitia bank za NMB, CRDB, NBC, Bank ya Posta 

n.k 

11. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi wa Wilaya ya Mheza 

au Mhifadhi wa Mazingira Asilia Nilo kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku 

tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

12. Mnunuzi atakayeshinda ataingia mkataba na Wakala wa Huduma za Misitu wa 

kuvuna miti hiyo na kupatiwa leseni ya uvunaji siku 7 baada ya kukamilisha malipo 

yote kwa asilimia mia moja 100%. 

13. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku 

sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. 

14. Maombi yote yawasilishwe siku ya mauzo tarehe 30/04/2021 kabla ya saa 4:00 

asubuhi katika ofisi ya Misitu Tanga Chumbageni jijini Tanga. Aidha, wanunuzi 

watakaochelewa kuwasilisha maombi yao kwa siku na muda uliopangwa 

hawataruhusiwa kushiriki katika mnada 

15. Hatua za kisheria zitachukuliwa kwa mnunuzi yeyote atakayekiuka masharti ya 

mnada. 

16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za Wakala na Wizara: 

www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz 

 

limetolewa na 

KAMISHNA MSAIDIZI WA UHIFADHI 
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA-KANDA YA KASKAZINI 

S.L.B 404 
            SAME - KILIMANJARO 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

