



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **8,794.42** iliyopo katika Shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga na Shamba la miti Mtibwa lililopo Turiani Mkoani Morogoro. Jumla ya meta za ujazo **5,824.14** na **2,970.28** zitaunuzwa katika Shamba la miti Longuza na Mtibwa mtawalia.

1. Miti ya Misaji itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu utafanyika siku ya **Alhamisi** tarehe **24 Aprili, 2025** kuanzia saa mbili kamili (02:00) asubuhi hadi saa sita na dakika sita (06:06) mchana kwa Shamba la miti Longuza na **Ijumaa** tarehe **25 Aprili, 2025** kuanzia saa mbili kamili (02:00) asubuhi hadi saa tano na dakika nne (05:04) asubuhi kwa Shamba la miti Mtibwa.
2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atajisajili kupitia anuani ifuatayo <http://mis.tfs.go.tz/e-auction> kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa tisa kamili (9:00) mchana siku ya **Jumane** ya tarehe **22 April, 2025**. Kwaajili ya msaada wa usajili, wasiliana na: +255 766 924 232 or +255 766 857 062.
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani wakati wa saa za kazi; kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe **22 April, 2025** siku ya **Jumane**. Wahifadhi wakuu au wasaidizi wao wa Shamba husika watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.

Masharti ya kushiriki Mnada huu

1. Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake kupitia <http://mis.tfs.go.tz/e-auction>;
2. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo,
3. Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake

angalau dakika tano (5) ambayo ni saa 01:55 asubuhi kabla ya muda wa mnada kuanza,

Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa.

4. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo wa mnada wa kielektroniki,
5. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25% kwa vitalu vyote alivyonunua. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya mnada,
6. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004,
7. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rasmi iwasilishwe kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba kwa maamuzi,
8. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa nahaki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika.

Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania;

1. Kupanga ploti za kuuza kama zinavyooneshwa katika Jedwali la orodha ya bei za kianzio (mrabaha tu) kwa mita moja ya ujazo, na
2. Kutoa barua za ushindi na hati za madai kwa wanunuzi walioshinda mnada kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada.

Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa

Ploti zimepangwa kwa mafungu, ambapo kila baada ya saa moja (1:00) fungu moja litauzwa. Vilevile ndani ya muda wa mnada uliotengwa kutakuwa na mapumziko (waterbreak) ya dakika mbili kila baada ya fungu moja kuuzwa.

Ploti zinazouzwa zimeorodheshwa katika jedwali namba 1 na jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -

JEDWALI Na. 1: PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA SIKU YA ALHAMISI TAREHE 24 APRILI, 2025

NA.	Jina la Kiunga	Ujazo kwa kila Kiunga (M3)	Bei ya Kuanzia (TZS)	Fungu Litakalouzwa
1	KH2-13	117.76	850,000.00	Fungu Na.1 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 02:00 - 03:00 Asubuhi
2	KH2-17	74.48	850,000.00	
3	KH2-26	128.48	850,000.00	
4	KH2-29	136.49	850,000.00	
5	KH2-32	39.54	850,000.00	
6	KH2-34	134.03	850,000.00	
7	KH2-35	89.92	850,000.00	
8	KH2-36	103.91	850,000.00	Fungu Na.2 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 03:02 - 04:02 Asubuhi
9	KH2-39	117.56	850,000.00	
10	LG12-A12	90.41	370,000.00	
11	LG12-A19	51.66	320,000.00	
12	LG12-A21	49.89	320,000.00	
13	LG12-A24	39.13	270,000.00	
14	LG12-51	95.97	400,000.00	
15	KH2-50	109.42	850,000.00	Fungu Na.3 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 04:04 - 05:04 Asubuhi
16	KH2-51	76.85	850,000.00	
17	KH2-52	210.00	850,000.00	
18	KH2-53	102.88	850,000.00	
19	KH2-54	69.19	850,000.00	
20	KH2-55	79.51	850,000.00	
21	KH2-56	121.03	850,000.00	
22	KH2-57	129.89	850,000.00	Fungu Na.4 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 05:06 - 06:06 Mchana
23	KH2-58	121.73	850,000.00	
24	KH2-59	137.10	850,000.00	
25	KH2-60	168.66	850,000.00	
26	KH2-61	164.79	850,000.00	
27	KH2-62	111.67	850,000.00	
28	KH2-63	98.34	850,000.00	
JUMLA		2,970.28		

**JEDWALI Na. 2: ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI
MTIBWA SIKU YA IJUMAA TAREHE 25 APRILI, 2025**

NA.	Jina la Kiunga	Ujazo kwa kila Kiunga (M³)	Bei ya Kuanzia (TZS)	Fungu Litakalouzwa
1	LR15J	425.19	380,000	Fungu Na.1 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 02:00 - 3:00 Asubuhi
2	LR15B	280.40	280,000	
3	LR15N	340.54	300,000	
4	LR 16 A-37	255.49	130,000	
5	LR15C	268.41	330,000	
6	LR18-13	541.03	600,000	
7	LR15D	362.43	350,000	Fungu Na.2 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 03:02 - 04:02 Asubuhi
8	LR15E	244.43	300,000	
9	LR15G	270.37	370,000	
10	LR15A	161.63	300,000	
11	LR15O	228.66	250,000	
12	LR15M	222.65	270,000	
13	LR 16 A-39	467.76	180,000	Fungu Na.3 Muda; saa moja (1) Kuanzia saa 04:04 - 05:04 Asubuhi
14	LR15P	325.28	250,000	
15	LR15H	332.67	450,000	
16	LR15Q	331.29	250,000	
17	LR18-16	324.72	600,000	
18	LR15I	441.18	420,000	
JUMLA		5,824.14		

Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz

Limetolewa na;
KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P. 2228
DODOMA