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TANGAZO
UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI
Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo 12,200.815 iliyopo katika Shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga na Shamba la miti Mtibwa lililopo Turiani Mkoani Mororgoro. Jumla ya meta za ujazo 4,285.85 na 7,914.970 zitauzwa katika Shamba la miti Longuza na Mtibwa mtawalia.
1. Miti ya Misaji itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu utafanyika siku ya Jumatatu tarehe 08 Juni, 2026 kuanzia saa mbili kamili (02:00) asubuhi hadi saa tano na dakika nne (05:04) asubuhi kwa Shamba la miti Longuza na Jumanne tarehe 09 Juni, 2026 kuanzia saa  mbili kamili (02:00) asubuhi hadi saa sita na dakika sita (06:06) mchana kwa Shamba la miti Mtibwa.
2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atajisajili kupitia anuani ifuatayo https://emisitu.tfs.go.tz kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa tisa kamili (9:00) mchana siku ya Ijumaa ya tarehe 05 Juni, 2026. Kwa ajili ya msaada wa usajili, wasiliana na: +255 766 356 149 or +255 766 857 062.
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani wakati wa saa za kazi; kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe 05 Juni, 2026 siku ya Ijumaa.    Wahifadhi wakuu au wasaidizi wao wa Shamba husika watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.
Masharti ya kushiriki Mnada huu
Mshiriki lazima ajisajili na athibitishe ushiriki wake, na kwa kufanya hivyo, atakuwa amekubaliana na masharti yafuatayo: -
1. Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake kupitia https://emisitu.tfs.go.tz; 
2. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo,
3. Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake angalau dakika tano (5) ambayo ni saa 01:55 asubuhi kabla ya muda wa mnada kuanza,
Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa.
4. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo wa mnada wa kielektroniki,
5. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25% kwa vitalu vyote alivyonunua. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya mnada,
6. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004,
7. Mshiriki aliyefanikiwa atapaswa kuwasilisha kwa Mhifadhi wa shamba  kielelezo cha kiasi cha fedha kilichowekwa, ndani ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
8. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rasmi iwasilishwe kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba kwa maamuzi,
9. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika.
Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania;
1. Kupanga viunga vya kuuza kama vinavyooneshwa katika Jedwali la orodha ya    bei za kianzio (mrabaha tu) kwa mita moja ya ujazo, na
2. Kutoa barua za ushindi na hati za madai kwa wanunuzi walioshinda mnada    kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada.
Viunga vya Miti ya Misaji inayouzwa
Ploti zimepangwa kwa mafungu, ambapo kila baada ya saa moja (1:00) fungu moja litauzwa. Vilevile ndani ya muda wa mnada uliotengwa kutakuwa na mapumziko (waterbreak) ya dakika mbili kila baada ya fungu moja kuuzwa. 
NB: Muda wa ziada wa saa moja utatolewa kwa ajili ya kuuza viunga vyote ambavyo havikuuzwa ndani ya muda rasmi wa mnada uliopangwa.
Viunga vinavyouzwa vimeorodheshwa katika jedwali namba 1 na jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -
JEDWALI Na. 1: VIUNGA VITAKAVYOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI  LONGUZA SIKU YA JUMATATU TAREHE 08 JUNI, 2026
	NA.
	Jina la Kiunga  
	Ujazo kwa kila Kiunga (M3) 
	Bei ya Kuanzia Kwa mita moja ya ujazo (TZS/ M3)
	Fungu Litakalouzwa

	1
	KH2-P7
	148.064
	850,000.00
	Fungu Na.1

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

02:00 - 03:00 Asubuhi

	2
	KH2-P9
	158.310
	850,000.00
	

	3
	KH2-P24
	294.084
	850,000.00
	

	4
	KH2-P25
	214.817
	850,000.00
	

	5
	KH2-P35
	221.381
	850,000.00
	

	6
	KH2-P37
	144.064
	850,000.00
	

	7
	KH2-P38
	178.042
	850,000.00
	Fungu Na.2

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

03:02 - 04:02 Asubuhi

	8
	KH2-P39
	169.809
	850,000.00
	

	9
	KH2-P40
	119.134
	850,000.00
	

	10
	KH2-P41
	114.389
	850,000.00
	

	11
	KH2-P43
	207.172
	850,000.00
	

	12
	KH2-P45
	297.726
	850,000.00
	

	13
	KH2-P46
	195.920
	850,000.00
	

	14
	KH2-P47
	195.293
	850,000.00
	Fungu Na.3

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

04:04 - 05:04 Asubuhi

	15
	KH3-P48
	246.025
	850,000.00
	

	16
	KH3-P50
	315.720
	850,000.00
	

	17
	KH3-P53
	275.988
	850,000.00
	

	18
	KH3-P54
	294.332
	850,000.00
	

	19
	KH3-P55
	204.857
	850,000.00
	

	20
	KH3-P56
	290.718
	850,000.00
	

	JUMLA
	4,285.850   
	
	


JEDWALI Na. 2: VIUNGA VITAKAVYOUZWA KATIKA SHAMBA LA  MITI MTIBWA SIKU YA JUMANNE TAREHE 09 JUNI, 2026
	NA.
	Jina la Kiunga  
	Ujazo kwa kila Kiunga (M3) 
	 Bei ya Kuanzia Kwa mita moja ya ujazo (TZS/ M3)
	Fungu Litakalouzwa

	1
	LR15C
	268.410
	330,000
	Fungu Na.1

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

02:00 - 3:00

Asubuhi

	2
	LR15E
	244.430
	300,000
	

	3
	LR15G
	270.380
	370,000
	

	4
	LR15M
	222.650
	270,000
	

	5
	LR15N
	340.540
	300,000
	

	6
	LR15S
	538.110
	250,000
	

	7
	LR15T
	452.280
	200,000
	Fungu Na.2

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

03:02 - 04:02

Asubuhi

	8
	LR15U
	463.150
	300,000
	

	9
	LR15V
	122.730
	200,000
	

	10
	LR18-16
	324.720
	600,000
	

	11
	LR18-19
	503.360
	600,000
	

	12
	LR18-20
	368.870
	600,000
	

	13
	LR18-21
	342.210
	600,000
	Fungu Na.3

Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

04:04 - 05:04

Asubuhi

	14
	LR18-22
	468.980
	450,000
	

	15
	LR18-23
	437.900
	450,000
	

	16
	LR18-24
	447.230
	450,000
	

	17
	LR18-25
	496.520
	450,000
	

	18
	LR18-27
	315.460
	400,000
	Fungu Na.4
Muda; saa moja (1)

Kuanzia saa

05:06 - 06:06 Mchana

	19
	LR18-29
	361.000
	400,000
	

	20
	LR17-4
	587.910
	230,000
	

	21
	LR17-15
	223.140
	420,000
	

	22
	LR17-18
	114.990
	420,000
	

	JUMLA
	7,914.970
	
	


Tangazo hili linapatikana katika tovuti ya: www.tfs.go.tz 
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