JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MALIASILI NA UTALII g D,
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA

TANGAZO

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti laini na

migumu katika mashamba 11 ya miti ya kupanda yanayomilikiwa na Serikali kwa

msimu wa uvunaji wa mwaka wa fedha 2023/2024.

Tathmini iliyofanyika 2023/24 inaonesha bado kuna upungufu wa malighafi

itakayogawanywa kwa viwanda vilivyosimikwa kutoka katika baadhi ya mashamba

(Jedwali 1) ikilinganishwa na mabhitaji makubwa ya viwanda hivyo. .

Jedwali 1: Orodha ya mashamba ya miti yenye upungufu wa malighafi na
jamii ya miti itakayovunwa kwa msimu wa uvunaji wa 2023/2024.

Na. | Jinala Shamba Anwani Mabhali lilipo | Ainaya miti
1 | Meru/Usa S.L.P 1257, Arumeru, e Misindano (Pinus patula),
Arusha Arusha e Mikaratusi (Eucalyptus spp),
o Mkavelia (Grevillea robusta),
2 | Buhindi S.L.P 1480, Sengerema, | e Misindano (Pinus caribaea).
Mwanza Mwanza
3 | North S.L.P 40, Rombo, e Misindano (Pinus patula),
Kilimanjaro Tarakea Kilimanjaro e Mikaratusi (Eucalyptus spp),
(Rongai)
4 | West S.L.P 161, Hai, e Misindano (Pinus patula),
Kilimanjaro Hai Kilimanjaro o Mikaratusi (Eucalyptus spp)
e Cupressus lusitanica na
e Grevillea robusta
5 | Kawetire S.L.P 770, Mbeya e Misindano (Pinus patula), na
Mbeya e Mikaratusi (Eucalyptus
maidenii)
6 | Kiwira S.L.P99, Rungwe, e Misindano (Pinus patula)
Rungwe Mbeya
7 | Rubare S.L.P930, Bukoba, e Misindano (Pinus
Bukoba Kagera tecunumanii)
8 | Rubya S.L.P134, Ukerewe, e Misindano (Pinus
Nansio Mwanza tecunumanii)




Kwa mashamba yenye malighafi ya ziada (Jedwali Na. 2), mgao utafanyika
kulingana na vigezo vitakavyowekwa ikiwemo uwezo wa viwanda vilivyosimikwa

na ziada itagawanywa kwa waombaji wapya.

Jedwali 2: Orodha ya mashamba ya miti yenye malighafi ya ziada na jamii ya
miti itakayovunwa kwa msimu wa 2023/2024.

Na \Jinala Shamba Anwani Aina ya miti
1 | Sao Hill S.L.P 45, e Misindano (Pinus patula), na
Mafinga, Iringa. o Mikaratusi (Eucalyptus spp).
2 | Shume S.L.P 60, e Misindano (Pinus patula),
Lushoto, Tanga. e Cupressus lusitanica, na
e Mikaratusi (Eucalyptus spp)
3 | Ukaguru S.L.P2, e Misindano (Pinus patula & Pinus
Gairo, Morogoro. caribaea), na
o Mikaratusi (Eucalyptus spp).

Hivyo, wamiliki wa viwanda ambao wana nia ya kuendelea na uvunaji
wanashauriwa kuwasilisha maombi ya kupatiwa malighafi kwa kujaza fomu ya
maombi ya uvunaji wa miti na kuyatuma kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba la Miti
husika. Aidha, kwa waombaji wapya, wanashauriwa kuwasilisha maombi yao kwa
Wahifadhi Wakuu wa mashamba ya miti yenye ziada ya malighafi kama
yalivyoainishwa katika Jedwali Na. 2. Fomu za maombi zinapatikana katika ofisi za
Wahifadhi Wakuu wa mashamba husika na pia katika tovuti ya Wakala
(www.tfs.go.tz). Mwisho wa kupokea maombi ya uvunaji wa miti ni Jumanne, Juni
27, 2023, saa 9:30 alasiri.

NB: Mwombaji anapaswa kufika ofisi za Shamba akiwa na kitambulisho cha

Taifa au Leseni ya udereva au Pasi ya kusafiria.
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