[image: image1.jpg]WIZARA YA MALIASILI NA UTALII
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA

wﬂu
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA @E





TANGAZO
UUZAJI WA MAZAO YA MISITU YALIYOPO KATIKA VITUO MBALIMBALI VYA TFS NA HALMASHAURI ZA WILAYA KATIKA MIKOA YA KANDA YA MAGHARIBI
1.  Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza mazao ya misitu (magogo; mbao; magunia ya mkaa; fremu za milango na milango) kwa njia ya mnada katika maeneo mbalimbali katika mikoa ya Kanda ya Magharibi (jedwali Na. 1). Tarehe na muda wa mnada kwa kila eneo imeoneshwa katika jedwali. Mazao yote yatauzwa kama yanavyoonekana katika eneo husika na Mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo. Uuzaji huu utafanyika kwa kuzingatia kanuni 31 (ii) ya kanuni za sheria ya misitu za mwaka 2004.
2. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika eneo yalipohifadhiwa mazao.
3. Wanunuzi  wanakaribishwa  kutembelea  na kukagua mazao hayo wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:30) alasiri isipokuwa siku za sikukuu. Wasiliana na Meneja wa Misitu Wilaya (District Forest Manager ”DFM”) au msaidizi wake kwa msaada wa kutembelea na kukagua mazao  hayo.

4.  Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) baada ya kushinda. Fedha hizo hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne baada ya mnada. Malipo yote yatafanyika kwenye akaunti  za Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) zilizopo kwenye benki ya NMB, NBC, CRDB na Benki ya Posta kupitia Mfumo wa GePG (Government electronic Pyment Gateway) baada ya kupewa Hati ya Madai kutoka kwa DFM 
    wa wilaya husika. Kadhalika, Hati ya Madai imeonesha mitandao ya simu inayoweza kutumika kulipia maduhuli ya serikali.
Jedwali Na. 1: Uuzaji wa mazao ya misitu na mahali yalipohifadhiwa

“Mnada katika maeneo yote utaanza saa 3:00 asubuhi”
	Tarehe
	Eneo
	Aina ya mazao
	Ukubwa

	10.09.2019
	Tabora Manispaa
	Mbao
	109.7m3

	
	
	Magogo
	0.4m3

	

	11 - 12. 09.2019
	Kaliua
	Magogo
	620.5m3

	

	13.09.2019
	Urambo
	Mbao
	88.9m3

	
	
	Magogo
	112m3

	
	
	Mkaa
	Vipande 86

	

	14.09.2019
	Sikonge
	Mbao
	158.4m3

	
	
	Magogo
	1219m3

	
	
	Mkaa
	Gunia 45

	
	
	Fremu za milango
	Vipande 10

	
	
	Shata za milango
	Vipande 22

	

	16.09.2019
	Mlele
	Mbao
	444m3

	

	17 - 19.09.2019
	Mpanda
	Magogo
	3058.161m3

	
	
	Mbao
	270.454m3

	
	
	Shata za milango
	Vipande 65

	
	
	Fremu za milango
	Vipande 30

	
	
	
	

	20.09.2019
	Uvinza
	Mbao
	15.7m3

	

	21.09.2019
	Kasulu
	Mbao
	363.95m3

	

	23.09.2019
	Kibondo
	Mbao
	27.4m3

	

	24.09.2019
	Kahama
	Mbao
	42m3

	

	24.09.2019
	Nzega
	Mbao
	4.5m3

	

	25.09.2019
	Uyui
	mbao
	68m3

	


5. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa DFM kama uthibitisho wa malipo si zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

6. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya siku 14 tangu tarehe ya kufanyika kwa mnada.

7.  Tangazo  hili  pia  linapatikana  katika  tovoti  zifuatazo  za  Wakala 

  na Wizara: www.tfs.go.tz, na www.mnrt.go.tz
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