
 

TANGAZO 

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI 

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye 
jumla ya meta za ujazo 10,721.909 iliyopo katika Shamba la miti Mtibwa lililopo 
Turiani Mkoani Mororgoro na shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga. 
Jumla ya meta za ujazo 5,188.04 na 5,533.87 zitauzwa katika Shamba la miti 
Mtibwa na Longuza mtawalia. 

 
1. Miti ya Misaji itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia 

Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu 

utafanyika siku ya Jumatatu tarehe 11 Disemba, 2023 kuanzia saa mbili 

kamili (02:00) asubuhi hadi saa sita na dakika thelethini na mbili (06:32) mchana 

kwa Shamba la miti Mtibwa na Jumanne tarehe 12 Disemba, 2023 kuanzia 

saa mbili kamili (02:00) asubuhi hadi saa nane na dakika hamsini na moja 

(08:51) mchana kwa Shamba la miti Longuza. 

 

2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kupitia anuani 

ifuatayo http://mis.tfs.go.tz/e-auction kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa 

tano kamili (5:00) usiku wa tarehe 9 Disemba 2023 siku ya Jumamosi. Kwa 

ajili ya msaada wa usajili, wasiliana na: +255 713 335 926 or +255 766 857 

062. 

 
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani wakati wa saa za 

kazi; kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za 

Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika 

kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe 8 Disemba, 2023 siku ya 

Ijumaa. Wahifadhi wakuu wa Mashamba husika au wasaidizi wao 

watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada. 

 
Masharti ya kushiriki Mnada huu 
Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake na hivyo atakuwa 
amekubaliana na masharti yafuatayo: - 

 
1. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. 

 
2. Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake 

http://mis.tfs.go.tz/e-auction


angalau dakika tano (5) ambayo ni saa 01:55 asubuhi kabla ya muda wa 
mnada kuanza. 

 
Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa. 

 

3. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za 
kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya 
Serikali (GePG) itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo 
wa mnada wa kielektroniki. 

 
4. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya 

thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya 
mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo 
aliouziwa. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu 
chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25% kwa vitalu 
vyote alivyonunua. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya 
siku kumi na nne (14) kuanzia sikuya mnadi. 

 
5. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha 

magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za 
mwaka 2004. 

 
6. Mshiriki aliyeshinda atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu 

wa Shamba au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku 
tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

 
7. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua 

ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa 
asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha 
kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua 
rasmi itawasilishwa kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba kwa maamuzi. 

 
8. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na 

haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika. 

 
Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania 

Wakala; 

1. Utapanga ploti za kuuza kama zinavyooneshwa katika Jedwali la orodha ya 

bei za kianzio (mrabaha tu) kwa mita moja ya ujazo, na 

2. Utatoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada 

kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada. 



Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa 

Ploti zimepangwa kwa mafungu, ambapo kila baada ya masaa mawili na robo(2:15) 
fungu moja litauzwa. Vilevile ndani ya muda wa mnada uliotengwa kutakuwa na 
mapumziko (waterbreak) ya dakika mbili kila baada ya fungu moja kuuzwa. 

 

Ploti zinazouzwa zimeorodheshwa katika jedwali namba 1 na j edwali namba 2 
kama ifuatavyo: - 

 

 
JEDWALI Na. 1; ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI 

MTIBWA SIKU YA JUMATATU TAREHE 11 DISEMBA, 2023 

 
Na. 

JINA LA 
KIUNGA 

UJAZO 
(M3) 

BEI 
PENDEKEZWA 

(Tshs/Cbm) 

FUNGU 
LITAKALO 

UZWA 
1 LR16A-30 472.621 365,000  

Fungu Na. 
1 kwa 

Masaa 2 
na dakika 

15 

2 LR 16 A-33 462.151 300,000 

3 LR 16 A-34 306.935 300,000 

4 LR 16 A-35 442.266 300,000 

5 LR 16 A-36 366.010 300,000 

6 LR 16 A-37 255.487 180,000 

7 LR 16 A-38 260.584 250,000 

8 LR 16 A-39 467.758 250,000 

9 LR18-6 185.855 600,000  

Fungu Na. 
2 kwa 

Masaa 2 
na dakika 

15 

10 LR18-7 365.291 600,000 

11 LR18-8 214.390 600,000 
12 LR18-9 232.641 600,000 

13 LR18-10 462.202 600,000 

14 LR18-11 169.416 600,000 

15 FN77_1 278.281 300,000 

16 FN77_2 246.158 320,000 

JUMLA 5,188.04   



JEDWALI Na. 2: ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI 
LONGUZA SIKU YA JUMANNE TAREHE 12 DISEMBA, 2023 

 

 

NA. 
JINA LA 
KIUNGA 

UJAZO 
(M3) 

BEI 
PENDEKEZWA 

(TZS) 

FUNGU 
LITAKALO 

UZWA 
1 KH4-A1 164.473 780000  

 
 
 
 
 

Fungu Na. 
1 kwa 

Masaa 2 
na dakika 

15 

2 KH4-A2 178.533 780000 

3 KH4-A3 200.545 780000 

4 KH4-A4 160.885 780000 

5 KH4-A5 103.053 780000 

6 KH4-A6 192.92 780000 

7 KH4-A7 149.721 780000 

8 KH4-A8 151.265 780000 

9 KH4-A9 120.307 780000 

10 KH4-A10 54.53 780000 

11 KH4-A11 86.756 780000 
12 KH4-A12 242.409 780000 

13 KH4-A13 160.792 780000 

14 KH4-A14 100.271 780000 

15 KH4-A15 127.224 780000 

16 KH4-A16 120.269 780000 

17 KH4-A17 185.444 780000 

18 KH4-A18 50.266 780000  
 
 
 
 
 

Fungu Na. 
2 kwa 

Masaa 2 
na dakika 

15 

19 KH4-A19 140.6 780000 

20 KH4-A20 115.049 780000 

21 KH4-A21 95.062 780000 
22 KH4-A22 122.912 780000 

23 KH4-A23 146.426 780000 

24 KH4-A24 202.405 780000 

25 KH4-A25 135.213 780000 

26 KH4-A26 134.317 780000 

27 KH4-A27 103.961 780000 

28 KH1-C13 67.262 693000 

29 KH1-t25 79.719 500000 

30 KH1-C3 56.484 693000 

31 KH1-C4 65.239 693000 
32 KH1-C2 72.711 693000 

33 LG12-A2 94.936 370000 

34 LG12-A3 183.358 370000 

35 LG12-A4 121.568 370000  
 

Fungu Na. 
3 kwa 

36 LG12-A7 132.966 370000 

37 LG12-A8 95.433 370000 

38 LG12-A9 74.187 370000 



39 LG12-A10 93.088 370000 Masaa 2 
na dakika 

15 

40 LG12-A12 90.413 370000 

41 LG12-A15 55.378 370000 

42 LG12-A16 83.409 370000 

43 LG12-A18 40.814 320000 

44 LG12-A19 51.655 320000 

45 LG12-A20 50.571 320000 
46 LG12-A21 49.887 320000 

47 LG12-A22 70.856 320000 

48 LG12-A23 51.155 320000 

49 LG12-A24 39.125 270000 

50 LG12-A28 68.047 320000 
 JUMLA KUU 5,533.87   

 

Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz 
 

Limetolewa na; 
KAMISHNA WA UHIFADHI 

S. L. P. 2228 

DODOMA 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

