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TANGAZO 
 

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA 

KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA NA LONGUZA 

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya Misaji 
yenye jumla ya meta za ujazo 10,127.174 iliyopo katika shamba ya miti Mtibwa 
mkoani Morogoro na Longuza mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo 4,677.637 na 
5,449.537 zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo 
iliyopimwa ujazo katika ploti itauzwa kwa mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya 
Kanuni za Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya Misaji itauzwa mahali ilipo 
na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo. 

2. Kampuni au mtu binafsi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha 
kwenye bahasha iliyofungwa nia yake (rejea sehemu ya 15 ya Tangazo hili) ya 
kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiambatisha usajili wa kiwanda cha kuchakata 
magogo au Mkataba na mmiliki wa kiwanda cha kuchakata magogo (2020/2021) 
kwa asiye na kiwanda hicho, nakala ya cheti cha utambulisho wa mlipa kodi (TIN) na 
risiti ya malipo (pay-in slip) ya nia ya kushiriki mnada (rejea sehemu ya 13 ya 
Tangazo hili). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la shamba, namba ya kitalu/vitalu na 
ujazo anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali namba 1 na 2 hapo chini. 

3. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za shamba 
husika. Mnada katika shamba la miti Mtibwa utafanyika siku ya Jumatano tarehe 2 
Septemba, 2020 saa 4:30 asubuhi na katika shamba la miti Longuza Mnada 
utafanyika siku ya Ijumaa tarehe 4 Septemba, 2020 saa 4:30 asubuhi. Mnada 
utafanyika kwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323. 

4. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya 
juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha ndiyo itakuwa 
bei ya kuanzia na haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zao zaidi ya iliyotajwa 
awali. 

5. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika wanunuzi wa miti ya misaji 
kuwasilisha nyaraka sahihi ili kuwahalalisha kushiriki mnada.  Uchanguzi wa viunga 
vya kuvuna unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizomo katika jedwali namba 
1 na 2 kama ifuatavyo: 
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JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI VIKIWA NA UJAZO 
NA BEI - SHAMBA LA MITI MTIBWA 

Na. Jina la kitalu 
Ujazo kwa kitalu 

(M3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta ya ujazo (TZS/M3) 

1.  LR13 - M 116.956 500,000/= 

2.  LR13 - N 120.721 480,000/= 

3.  LR13 - O 169.837 550,000/= 

4.  LR13 - P 134.316 530,000/= 

5.  LR13 - Q 132.270 470,000/= 

6.  LR13 - R 380.729 410,000/= 

7.  LR13 - S 138.767 410,000/= 

8.  LR13 - T 251.707 480,000/= 

9.  LR13 - U 304.522 600,000/= 

10.  LR13 - V 243.985 480,000/= 

11.  LR13 - W 265.208 500,000/= 

12.  LR13 - X 181.256 500,000/= 

13.  LR13 - Y 416.233 520,000/= 

14.  LR13 - Z 464.751 580,000/= 

15.  LR13 - A1 197.299 500,000/= 

16.  LR 16B - 20 400.310 370,000/= 

17.  LR 16B - 23 342.440 310,000/= 

18.  LR 16B - 24 129.100 330,000/= 

19.  LR16B - 25 147.030 300,000/= 

20.  LR16B - 32 140.200 280,000/= 

 Jumla 4,677.637  

 

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI VIKIWA NA UJAZO 
NA BEI - SHAMBA LA MITI LONGUZA  

Na. Jina la kitalu 
Ujazo kwa kitalu 

(M3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta ya ujazo (TZS/M3) 

1.  LG9-A1 174.799 650,000/= 

2.  LG9-A2 284.787 650,000/= 

3.  LG9-A3 192.063 650,000/= 

4.  LG9-A4 249.133 650,000/= 

5.  LG9-A5 262.583 650,000/= 

6.  LG9-A6 315.544 650,000/= 

7.  LG9-A7 261.459 650,000/= 

8.  LG9-A8 278.035 650,000/= 

9.  LG9-A9 277.390 650,000/= 

10.  LG9-A10 105.289 650,000/= 

11.  LG9-A11 90.477 650,000/= 

12.  LG9-A12 306.966 650,000/= 

13.  LG9-A13 211.624 650,000/= 

14.  LG9-A14 219.420 650,000/= 
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Na. Jina la kitalu 
Ujazo kwa kitalu 

(M3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta ya ujazo (TZS/M3) 

15.  LG9-A15 189.896 650,000/= 

16.  LG9-A16 286.103 650,000/= 

17.  LG9-A17 152.939 650,000/= 

18.  LG8-22 261.850 630,000/= 

19.  KH10-10 515.370 720,000/= 

20.  KS12- A12 343.090 720,000/= 

21.  KS12- A15 299.230 720,000/= 

22.  KS12- A24 171.490 720,000/= 

 Jumla kuu 5,449.537  

6. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi 
aliyeshinda kwa kila kiunga. 

7. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafiirisha magogo 
nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.  

8. Wanunuzi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati wa saa za kazi 
kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi 
Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba husika au msaidizi wake 
atakuwepo kwa ajili ya maelekezo zaidi. 

9. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma miongozo ya uvunaji kwa kila shamba. 
Miongozo hiyo inapatikana ofisi za shamba husika. 

10. Bei ya kianzio kwa mita moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 na 2 
hapo juu imejumuisha ‘VAT’, ‘CESS’ na ‘LMDA’. 

11. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani 
yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku ya mnada. Fedha hizo 
hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi 
na nne (14) baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia Benki au 
Mitandao ya simu baada ya kupewa hati ya madai (Bill) ya Mfumo wa Makusanyo 
ya Serikali (GePG) itayotolewa na Meneja wa shamba husika. 

12. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika kama 
uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

13. Kampuni au mtu binafsi aliyewahi kushinda mnada na kukiuka masharti ya mnada 
katika minada iliyopita hataruhusiwa kushirikia kwenye mnada 

14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani 
ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. 

15. Nia za wanunuzi zilizowekwa kwenye bahasha iliyofungwa ziwasilishwe kabla ya 
saa 4:00 asubuhi ya siku ya mnada. Aidha, wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha 
nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada. 
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16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na 
www.mnrt.go.tz 

 

Limetolewa na 

KAMISHNA WA UHIFADHI 

S. L. P 40832 

DAR ES SALAAM 

19.08.2020 

 

http://www.tfs.go.tz/
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