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UUZAJI WA MAGOGO YA MITI JAMII YA MKURUNGU KWA NJIA YA 

MNADA WA KIELEKTRONIKI 

 

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza magogo jumla ya 
vipande 8,950 vya mti jamii ya Mkurungu (Pterocarpus Tinctorius) vyenye 
jumla ya meta za ujazo 656.219 vilivyopo katika eneo la Bandari Kavu 
iliyopo Ubungo, Dar es Salaam.  

  

2. Magogo hayo yaliyohifadhiwa katika makasha 29 yatauzwa kwa njia ya 
mnada wa hadhara kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za 
Mwaka 2004.   
 

3. Mnada huu utafanyika tarehe 31 Oktoba, 2022 siku ya Jumatatu kuanzia 
saa moja kamili asubuhi (01:00) hadi saa kumi kamili ya jioni (10:00).  

  

4. Mnunuzi anakaribishwa kutembelea eneo la Bandari Kavu - Ubungo ili 
kukagua mazao hayo kuanzia saa tatu asubuhi (03:00) hadi saa tisa alasiri 
(9:00) siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi 
huo utafanyika kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe 27 Oktoba, 
2022 siku ya Alhamis. Aidha, Maafisa Misitu wa TFS watakuwepo kwa ajili 
ya usimamizi wa zoezi hilo na kutoa maelezo ya ziada ikiwa yatahitajika.  
  

5. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kwa njia ya mtandao 
kupitia anuani ifuatayo http://mis.tfs.go.tz/e-auction kuanzia tarehe ya 
tangazo hili hadi saa tano kamili usiku (05:00) wa tarehe 27 Oktoba, 2022 
siku ya Alhamis. Kwa msaada wakati wa usajili, wasiliana na TFS kupitia 
namba: +255 713 335 926 au +255 766 857 062.  

 
Masharti ya kushiriki Mnada huu 

Mshiriki anapaswa kujisajili na kuambatisha kwenye Mfumo nyaraka zifuatazo 
na hivyo atakuwa amekubaliana na masharti: -  

i. Kitambulisho cha mshiriki (Kitambulisho cha Taifa, Hati ya kusafiria, 
Kadi ya mpiga kura, au Leseni ya udereva) kinachotolewa na 
mamlaka husika za Tanzania,   

ii. Hati ya usajili wa mlipa kodi (Tax Identification Number) inayotolewa 
na Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA),  

iii. Hati halali ya uthibitisho wa kutokuwa na deni la kodi (Tax 
Clearance  

Certificate) inayotolewa na Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA),  
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iv. Hati halali ya usajili wa biashara ya mazao ya misitu inayotolewa na  
Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS), na  

v. Kwa mwakilishi wa Kampuni ambaye siyo sehemu ya wamiliki, 
lazima awe na hati ya utambulisho (Power of Attorney) unaoridhia 
uwakilishi wa kisheria (katika mnada) kuhusu haki na wajibu wa 
mshiriki.  

  

2. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake mara baada ya kuhakikiwa 
na kupata barua pepe na ujumbe wa simu kabla ya mnada kuanza. 

Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa. 

 
3. Kwa mshiriki wa mnada ambaye yupo nje ya Tanazania ni lazima awe na 

mwakilishi hapa nchini mwenye vigezo vinavyoweza kuhakikiwa na 
mifumo ya Serikali.  

  

4. Idadi ya magogo kwa kila fungu itanadiwa peke yake kulingana na bei na 
ujazo uliopo katika fungu husika.  

  

5. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya 
thamani yote ya ununuzi ndani ya masaa 24 baada ya kumalizika kwa 
mnada. Aidha, asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya 
siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya mnada. Mshiriki akishindwa 
kutimiza sharti hili atapoteza haki zote za ununuzi wa magogo hayo na 
malipo ya awali yaliyolipwa hayatarudishwa.  

  

6. Mnunuzi atakayeshinda atapaswa kuzingatia sheria ya Misitu Sura 323, 
na kanuni zake za Mwaka 2004 pamoja na miongozo ya biashara ya 
mazao ya misitu.  

  
7. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za 

kifedha baada ya kupokea hati ya madai (Bill) ya Mfumo wa Makusanyo 
ya Serikali (GePG) itakayopatikana moja kwa moja kwenye akaunti ya 
mshiriki kwenye mfumo wa mnada wa kielektroniki.  

  
8. Mnunuzi atakayeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu 

aliyonunua ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya kumaliza kulipa 
malipo yote kwa asilimia 100.  

  
9. Mshindi atakayehitaji kusafirisha magogo hayo nje ya nchi, 

atalazimika kuomba kibali maalum cha kusafirisha magogo nje ya 
nchi ambacho kitatolewa kwa tangazo la Serikali (Government 
Notice) litakalochapishwa kwenye Gazeti la Serikali (Government 
Gazette).  

  
10. Magogo hayo yatauzwa mahali yalipohifadhiwa na jinsi yalivyo, na  
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11. Mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.  

  
Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania   

Wakala utakuwa na wajibu wa: -  

1. Kupanga magogo ya Mkurungu katika mafungu yanayouzwa kama ilivyo 
katika Jedwali Na. 1, 2 na 3 kama ifuatavyo: -  

  

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA MAKASHA YENYE MAGOGO KATIKA FUNGU  

NAMBA 1 BANDARI KAVU – UBUNGO  

Fungu 

Na. 
Idadi  ya 

makasha 

kwa fungu 

Jina la Kasha Idadi  ya 

Magogo 

kwa Kasha 

Jumla  ya 

Magogo 

kwa Fungu 

Meta za 
ujazo kwa 
Fungu (M3) 

Bei ya kuanzia 
kwa fungu 
(Tsh) 

1  

i. MRKU 4670133  360  

3,828  289.175  337,631,476.40  

ii. MRKU 0470081  345  

iii. PONU 7529326  330  

iv. MRKU 0761976  277  

v. TCNU 8495914  420  

vi. MRKU 4029963  343  

vii. PCIU 8910373  485  

viii. MSKU 9035410  465  

ix. MSKU 9574290  372  

x. TGHU 7623118  431  

  

  

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA MAKASHA YENYE MAGOGO KATIKA FUNGU 

NAMBA 2 BANDARI KAVU – UBUNGO  
Fungu 

Na.  
Idadi ya 

makasha 

kwa fungu  

Jina la Kasha   Idadi ya 

magogo 

kwa Kasha  

Jumla ya 

Magogo 

kwa fungu  

Meta za 

ujazo kwa 

fungu (M3)  

Bei ya kuanzia 
kwa fungu 
(Tsh)  

2  

i. MAEU 6203471  288  

2,926  224.659  271,102,305.80  

ii. PONU 1735037  341  

iii. TCNU 9256750  291  

iv. MRKU 4642487  254  

v. MRKU 0882089  339  

vi. MSKU 1869709  288  

vii. INKU 2224640  263  

viii. TEMU 6485178  178  

ix. MSKU 6162679  327  

x. MSKU 8710323  357  
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JEDWALI Na. 3: ORODHA YA MAKASHA YENYE MAGOGO KATIKA FUNGU 

NAMBA 3 BANDARI KAVU – UBUNGO  
Fungu 

Na. 
Idadi ya 

makasha 

kwa fungu 

Jina la Kasha Idadi ya 

magogo 

kwa Kasha 

Jumla ya 

Magogo 

kwa fungu 

Meta za 

ujazo kwa 

fungu (M3) 

Bei ya kuanzia 

kwa fungu 

(Tsh) 

3  

i. MSKU 0561727  305  

2,196  142.385  186,567,492.70  

ii. CLHU 8931911  197  

iii. MSKU 0129740  284  

iv. MRKU 3664012  241  

v. MSKU 0377941  262  

vi. PONU 7389564  356  

vii. MRKU 2080930  262  

viii. PCIU 8027409  216  

ix. MSKU 8023815  73  

  

2. Kuhakikisha mnada unakuwa huru na wa haki, na  

  

3. Kutoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada 

kwa kila fungu mara baada ya kumalizika kwa mnada.  

  

Wakala umeweka Tangazo hili katika tovuti zifuatazo: www.tfs.go.tz na 

www.mnrt.go.tz.  

 

 

 

Limetolewa na  

KAMISHNA WA UHIFADHI WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU 

TANZANIA S. L. P 40832  

DAR ES SALAAM 
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