



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MINADA YA HADHARA KATIKA MASHAMBA YA MITI YA MTIBWA NA LONGUZA

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **4,465.726** iliyopo katika shamba la miti Mtibwa, Turiani Mkoani Morogoro na shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo **1,268.981** na **3,196.735** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia.

1. Miti imepimwa ujazo katika viunga vya mashamba ya Mtibwa na Longuza na itauzwa kwa njia ya mnada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika.
2. Mnada ya hadhara itafanyika katika ofisi za Shamba la Miti Mtibwa siku ya **Ijumaa** ya tarehe **21 Januari, 2022 saa 4:30 asubuhi** na Shamba la Miti Longuza siku ya **Jumatatu** ya tarehe **24 Januari, 2022 saa 4:30 asubuhi**.
3. Wanunuzi wanakaribishwa kukagua mali iliyopo shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.
4. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye bahasha iliyofungwa barua/fomu rasmi yenye nia yake ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha jina la shamba, namba ya kitalu (ploti) na pendekezo la bei kwa kila meta ya ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 la Tangazo hili.
5. Uchaguzi wa vitalu vya kununua unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizoorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo:-

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VITAKAVYOUZWA KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na	Jina la Ploti	Meta za Ujazo kwa Ploti (M ³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M ³)
1.	LR13-26	300.590	360,000
2.	LR13-27	317.789	340,000

3.	LR13-28	327.351	360,000
4.	LR13-29	172.604	350,000
5.	LR13-30	150.657	390,000
JUMLA		1,268.991	

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VITAKAVYOUZWA KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na	Jina la Ploti	Meta za Ujazo kwa Ploti (M ³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M ³)
1.	LG10 -L1	94.230	700,000
2.	LG10 -L2	126.952	700,000
3.	LG10 -L3	96.952	700,000
4.	LG10 -L4	110.754	700,000
5.	LG10 -L5	161.081	700,000
6.	LG10 -L6	93.718	700,000
7.	LG10 -L7	117.542	700,000
8.	LG10 -L8	144.626	700,000
9.	LG10 -L9	86.710	700,000
10.	LG10 -L10	101.463	700,000
11.	LG10 -L11	121.102	700,000
12.	LG10 -L12	120.391	700,000
13.	LG10 -L13	147.532	700,000
14.	LG10 -L14	211.138	700,000
15.	LG10 -L15	105.476	700,000
16.	LG10 -L16	92.817	700,000
17.	LG10 -L17	83.661	700,000
18.	LG10 -L18	99.578	700,000
19.	LG10 -L19	99.221	700,000
20.	LG10 -L20	129.407	700,000
21.	LG10 -L21	100.070	700,000
22.	LG10 -L22	114.615	700,000
23.	LG10 -L23	112.729	700,000
24.	LG10 -L24	175.287	700,000
25.	LG10 -L25	124.721	700,000
26.	LG10 -L26	100.050	700,000
27.	LG10 -L27	124.912	700,000
JUMLA		3,196.735	

6. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa kufanya biashara ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Aidha, wanunuzi wanapaswa kusoma na kuzingatia Kanuni hizo pamoja na miongozo ya uvunaji inayopatikana ofisi za shamba husika.

7. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kunadi kila meta ya ujazo kwa kitalu na bei hiyo haitauiwa wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi.
8. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila kitalu.
9. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
10. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuishwa 'Royalty', 'VAT' na 'CESS'.
11. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi wa kila kitalu ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya mnada. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25 kwa vitalu vyote alivyoununua. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya mnada.
12. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayotolewa na Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi atakaoteua.
13. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyoununua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rami itawasilishwa kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika kwa maamuzi.
15. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi siku ya mnada. Aidha, wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz

Limetolewa na;

KAMISHNA WA UHIFADHI

S. L. P. 40832

DAR ES SALAAM