
 

 
TANGAZO LA UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA 

KIELEKTRONIKI 

 
Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye 
jumla ya  meta za ujazo 1,313.897 iliyopo katika Shamba la miti Longuza, Wilaya ya 
Muheza Mkoani Tanga. Meta hizo za ujazo zimegawanywa katika ploti 18. Hivyo, 
Wakala unautangazia umma kuwa: - 
 
1. Miti hiyo ya Misaji itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia 

Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu 

utafanyika siku ya Jumanne tarehe 20/06/2023 kuanza saa moja kamili 

(01:00) asubuhi hadi saa kumi kamili (10:00) jioni. 

 
2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kupitia anuani 

ifuatayo http://mis.tfs.go.tz/e-auction kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa 

tano kamili (5:00) usiku wa tarehe 16/06/2023 siku ya Ijumaa. Kwa ajili ya 

msaada wa usajili, wasiliana na: +255 713 335 926 or +255 766 857 062. 

 
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani wakati wa saa za 

kazi; kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za 

Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika 

kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe 13/06/2023 siku ya Jumanne. 

Mhifadhi Mkuu wa Shamba la Longuza au wasaidizi          wake watakuwepo kwa 

ajili ya kutoa maelezo ya ziada. 

 
Masharti ya kushiriki Mnada huu 
Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake na hivyo atakuwa 
amekubaliana   na masharti yafuatayo: - 

 
1. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliotangazwa. Ploti 

hizo zimepangwa kwa mafungu ambapo kila fungu litaonekana na kuuzwa 
kwa saa moja (1) na dakika 30 tu. 
 

2. Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake 
angalau dakika tano (saa 12:55 asubuhi) kabla ya muda wa mnada kuanza. 
Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa. 
 

3. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za 

http://mis.tfs.go.tz/e-auction


kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya 
Serikali (GePG)  itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo 
wa mnada wa kielektroniki. 

 
4. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya 

thamani  yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya 
mnada. Fedha hizo  hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo 
wote aliouziwa. Mnunuzi  ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia ishirini na tano 
(25 %) ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada  ya kukamilisha malipo ya 
awali ya asilimia ishirini na tano (25 %) kwa vitalu vyote alivyonunua. 
Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) 
kuanzia siku  ya mnada. 

 
5. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha 

magogo  nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za 
mwaka 2004. 

 
6. Mshiriki aliyeshinda atapaswa kuwasilisha kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba 

uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

 
7. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua 

ndani ya siku sitini baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100.  
Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa 
kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rasmi 
itawasilishwa kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba kwa maamuzi. 

 
8. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na 

haki      ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika. 

 
Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania 

Wakala; 

1. Utapanga ploti za kuuza kama zinavyooneshwa katika Jedwali la orodha ya 

bei za kianzio (mrabaha tu) kwa mita moja ya ujazo, na 

 

2. Utatoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada 

kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada. 

 

Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa zimeorodheshwa katika jedwali kama ifuatavyo:- 
 

 

 

 



JEDWALI LA ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA 
MITI  LONGUZA 

 

Na. JINA LA PLOTI  
UJAZO KWA 
PLOTI (M3) 

BEI KWA META 
YA UJAZO 

(Tsh/M3) 

FUNGU 
LITAKALOUZWA 

1  KH1 - t25 79.719 693,000.00 Fungu Na. 1 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

2  KH1 - C3 56.484 693,000.00 

3  KH1 - C4 65.239 693,000.00 

4  KH1 - C19 110.029 720,000.00 Fungu Na. 2 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

5  KH1 - C36 76.509 693,000.00 

6  KH1 - C2 72.711 693,000.00 

7  KH1 - C5 62.655 693,000.00 Fungu Na. 3 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

8  KH1 - C10 51.750 693,000.00 

9  KH1 - C12 61.381 693,000.00 

10  KH1 - C13 67.262 693,000.00 Fungu Na. 4 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

11  KH1 - C15 37.963 693,000.00 

12  KH1 - C25 78.762 693,000.00 

13  KH1 - C16 52.264 693,000.00 Fungu Na. 5 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

14  KH1 - C17 67.810 693,000.00 

15  KH1 - C26 74.660 693,000.00 

16  KH1 - C27 86.705 693,000.00 Fungu Na. 6 kwa 
saa 1 na dakika 
30 

17  KH1 - C29 90.348 693,000.00 

18  KH1 - C50 121.646 720,000.00 

  JUMLA 1,313.897   

 
Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz 

 

 
Limetolewa na; 

 
KAMISHNA WA UHIFADHI   

S. L. P. 40832 
DAR ES SALAAM 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

