
 

TANGAZO 

  
UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI 

 
Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye 
jumla ya  meta za ujazo 9,339.516 iliyopo katika Shamba la miti Mtibwa, Turiani 
Mkoani Morogoro    na Shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga. Jumla ya 
meta za ujazo 3,959.882  na 5,379.634 zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na 
Longuza mtawalia. 
 
1. Miti itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia Kanuni ya 31 

(ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu utafanyika siku ya 

Jumanne tarehe 18 Oktoba, 2022 kwa Shamba la Miti Mtibwa na Jumatano 

tarehe 19 Oktoba, 2022 kwa Shamba la Miti Longuza. Muda wa kuanza mnada 

utakuwa saa moja kamili (01:00) asubuhi hadi saa kumi kamili (10:00) jioni. 

 
2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kupitia anuani 

ifuatayo http://mis.tfs.go.tz/e-auction kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa 

sita kamili (6:00) usiku wa tarehe 15 Oktoba, 2022 siku ya Jumamosi. Kwa 

ajili ya msaada wa usajili, wasiliana nasi kupitia namba za simu: +255 713 

335 926 or +255 766 857 062. 

 
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani kuanzia saa tatu 

(3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa 

isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe ya 

tangazo hili hadi tarehe 15 Oktoba, 2022 siku ya Jumamosi. Mhifadhi 

Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi          wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa 

maelezo ya ziada. 

 
Masharti ya kushiriki Mnada huu 
Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake na hivyo atakuwa 
amekubaliana   na masharti yafuatayo: - 

 
1. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. 

 
2. Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake 

angalau dakika tano (saa 12:55) kabla ya muda wa mnada kuanza. 
Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa. 
 

3. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za 
kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya 

http://mis.tfs.go.tz/e-auction


Serikali (GePG)  itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo 
wa mnada wa kielektroniki. 

 
4. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya 

thamani  yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya 
mnada. Fedha hizo  hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kukamilisha 
malipo ya  ujazo aliouziwa. Mnunuzi  ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 
ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada  ya kukamilisha malipo ya awali 
ya 25% kwa vitalu vyote alivyonunua. Asilimia sabini na tano (75 %) 
iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku  ya mnadi. 

 
5. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha 

magogo  nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za 
mwaka 2004. 

 
6. Mshiriki aliyeshinda atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu 

wa Shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi 
ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.  

 
7. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua 

ndani        ya kipindi cha siku sitini baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa 
asilimia 100.  Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha 
kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua 
rasmi itawasilishwa kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika kwa 
maamuzi. 

 
8. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na 

haki      ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika. 

 
Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania 

Wakala; 

1. Utapanga ploti za kuuza kama zinavyooneshwa katika Jedwali namba 1 na 

Jedwali namba 2 ambazo bei zake za kuanzia kwa mita moja ya ujazo 

zimejumuisha Mrabaha (Royalty) na ‘CESS’, na 

 

2. Utatoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada  

kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada. 

 

Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa 

kila fungu litaonekana kwenye mfumo wa kielektroniki kwa masaa mawili kwa kila 
Shamba. 

Baada ya kukamilisha mnada wa ploti zilizopo kwenye mafungu, Ploti ambazo 
zitakuwa hazijauzwa katika mafungu husika zitapangwa katika fungu moja na 
kunadiwa katika kipindi cha masaa mawili ya mwisho kabla ya muda wa mnada 
kuisha kwa kila shamba.  
 



 
Ploti zinazouzwa zimeorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 
kama  ifuatavyo: - 
 
 

 

JEDWALI Na. 1:  ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA 
LA MITI  MTIBWA SIKU YA JUMANNE TAREHE  
18 OKTOBA, 2022 

 

Na. JINA LA PLOTI 

UJAZO KWA 
PLOTI (M3) 

BEI KWA META 
YA UJAZO 

(Tsh/M3)  

FUNGU 
LITAKALO 

UZWA 

1 LR 13 A 170.879 395,000.00 Fungu Na. 1 
kwa Masaa 2  2 LR13 B 194.708 367,000.00 

3 LR 13 C 150.046 362,000.00 

4 LR 13 D 134.265 405,000.00 

5 LR 13 E 180.629 373,000.00 

6 LR 13 F 203.642 395,000.00 Fungu Na. 2 
kwa Masaa 2 7 LR 13 G 374.798 362,000.00 

8 LR 13 H 235.340 371,000.00 

9 LR 13 J 332.757 367,000.00 

10 LR 13 K 209.280 350,000.00 

11 LR 13 L 173.027 320,000.00 

12 LR 13 M 195.518 370,000.00 Fungu Na. 3 
kwa Masaa 2 13 LR 13 N 368.725 385,000.00 

14 LR 16 -1 207.323 370,000.00 

15 LR 16 -2 249.640 355,000.00 

16 LR 16 -3 194.805 330,000.00 

17 LR 13 - 25 384.500 370,000.00 

JUMLA 3,959.882 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 
JEDWALI Na. 2: ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA 

LA MITI  LONGUZA SIKU YA JUMATANO TAREHE 19 
OKTOBA, 2022 

 
 

Na. JINA LA PLOTI  
UJAZO KWA 
PLOTI (M3) 

BEI KWA META 
YA UJAZO 

(Tsh/M3) 

FUNGU 
LITAKALO 

UZWA 

1 LG10-V2 107.576 700,000.00 Fungu Na. 1 kwa  
Masaa 2 

2 LG10-V3 159.232 700,000.00 

3 LG10-V5 122.345 700,000.00 

4 LG10-V6 123.084 700,000.00 

5 LG10-V7 125.273 700,000.00 

6 LG10-V8 129.889 700,000.00 

7 LG10-V9 74.269 700,000.00 

8 LG10-V10 173.260 700,000.00 

9 LG10-V11 114.585 700,000.00 

10 LG10-V12 121.278 700,000.00 

11 LG10-V13 111.300 700,000.00 

12 KH1-t1 133.793 800,000.00 Fungu Na. 2 kwa  
Masaa 2 

13 KH1-t1B 118.494 800,000.00 

14 KH1-t2 144.100 800,000.00 

15 KH1-t2B 117.088 800,000.00 

16 KH1-t3 136.506 800,000.00 

17 KH1-t3B 109.958 800,000.00 

18 KH1-t4 94.510 800,000.00 

19 KH1-t4B 107.311 800,000.00 

20 KH1-t6 163.884 800,000.00 

21 KH1-t7 167.930 800,000.00 

22 KH1-t9 123.914 800,000.00 

23 KH1-t9B 98.286 800,000.00 Fungu Na. 3 kwa  
Masaa 2 

24 KH1-t10 112.293 800,000.00 

25 KH1-t10B 105.487 800,000.00 

26 KH1-t11 149.022 800,000.00 

27 KH1-t11B 123.802 800,000.00 

28 KH1-t12 125.534 800,000.00 

29 KH1-t12B 112.989 800,000.00 

30 KH1-t14 113.988 800,000.00 

31 KH1-t14B 103.482 800,000.00 

32 KH1-t15 113.989 800,000.00 



Na. JINA LA PLOTI  
UJAZO KWA 
PLOTI (M3) 

BEI KWA META 
YA UJAZO 

(Tsh/M3) 

FUNGU 
LITAKALO 

UZWA 

33 KH1-t15B 101.720 800,000.00 

34 KH1-t16 107.966 
 

800,000.00 
Fungu Na. 4 kwa  
Masaa 2 

35 KH1-t17 120.995 800,000.00 

36 KH1-t18 92.387 800,000.00 

37 KH1-t18B 97.196 800,000.00 

38 KH1-t19 169.640 800,000.00 

39 KH1-t20 157.784 800,000.00 

40 KH1-t21 139.250 800,000.00 

41 KH1-t22 140.388 770,000.00 

42 KH1-t23 102.393 770,000.00 

43 KH1-t24 106.950 770,000.00 

44 KH1-t26 104.514 800,000.00 

  JUMLA 5,379.634 
 

 

 
Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz 
 

 

 

 
    Limetolewa na; 
 

KAMISHNA WA UHIFADHI 

S. L. P. 40832 

    DAR ES SALAAM 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

