



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **1,963.331** iliyopo katika shamba la miti Mtibwa, Turiani Mkoani Morogoro na shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo **1,144.038** na **819.293** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia.

1. Miti itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu utafanyika siku ya tarehe 26 Januari, 2022 kuanzia saa sita kamili ya usiku (00:00) hadi saa saba (13:00) kamili ya mchana.
2. Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kupitia anuani ifuatayo <http://mis.tfs.go.tz/e-auction> kuanzia saa saba kamili (7:00) mchana wa tarehe 10 Januari, 2022 hadi saa sita kamili (6:00) usiku wa tarehe 23 Januari, 2022. Kwa ajili ya msaada wa usajili, wasiliana na: +255 713 335 926 or +255 766 857 062.
3. Washiriki wanakaribishwa kukagua mali iliyopo shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.

Masharti ya kushiriki Mnada huu

Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake na hivyo atakuwa amekubaliana na masharti yafuatayo: -

1. Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo.
2. Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25% kwa vitalu vyote alivyonunua. Asilimia

sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia siku ya mnada.

3. Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
4. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo wa mnada wa kielektroniki.
5. Mshiriki aliyeshinda atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
6. Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rasmi itawasilishwa kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika kwa maamuzi.
7. Mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake dakika tano (5) kabla ya muda wa mnada kuanza.
Muhimu: Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa.
8. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika.

Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania

1. Wakala utatoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila ploti mara baada ya kumaliza mnada.
2. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuisha 'Royalty', 'VAT' na 'CESS'.
3. Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz

Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa

Ploti zinazouzwa zimeorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na	Jina la Ploti	Meta za Ujazo kwa Ploti (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M³)
1	LR13-22	243.417	320,000
2	LR13-23	250.498	380,000
3	LR13-24	265.622	360,000
4	LR13-25	384.501	370,000
JUMLA		1,144.038	

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

S/No	PLOT NAME	VOLUME PER PLOT (M³)	FLOOR PRICE PER VOLUME (TShs/m³)
1.	KH5 - A1	65.936	770,000
2.	KH5 - A2	125.000	770,000
3.	KH5 - A3	142.415	770,000
4.	KH5 - A4	245.201	770,000
5.	KH5 - A5	183.959	770,000
6.	KH5 - A6	56.782	770,000
	JUMLA	819.293	

Limetolewa na;

**KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P. 40832
DAR ES SALAAM**