
 
TANGAZO 

 

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MINADA YA HADHARA 

KATIKA MASHAMBA YA MITI YA MTIBWA NA LONGUZA 

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye 

jumla ya meta za ujazo 5,452.428 iliyopo katika shamba la miti Mtibwa,Turiani 

Mkoani Morogoro na shamba la miti Longuza, Muheza Mkoani Tanga. Jumla 

ya meta za ujazo 2,715.936 na 2,736.492 zitauzwa katika shamba la miti 

Mtibwa na Longuza mtawalia. 

 

2. Miti imepimwa ujazo katika viunga vya mashamba ya Mtibwa na Longuza na 

itauzwa kwa njia ya mnada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za 

Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi 

ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika. 

 

3. Minada ya hadhara itafanyika katika ofisi za Shamba la Miti Mtibwa siku ya 

Jumatatu ya tarehe 15 Novemba, 2021 saa 4:30 asubuhi na Shamba la Miti 

Longuza siku ya Jumatano ya tarehe 17 Novemba, 2021 saa 4:30 asubuhi. 

 

4. Wanunuzi wanakaribishwa kukagua mali iliyopo shambani wakati wa saa za 

kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za 

Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Mhifadhi Mkuu wa Shamba 

husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada. 

 

5. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye 

bahasha iliyofungwa nia yake ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha 

jina la shamba, namba ya kitalu (ploti) na pendekezo la bei kwa kila meta ya 

ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na 

Jedwali namba 2 la Tangazo hili. 

 

6. Uchaguzi wa vitalu vya kununua unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa 

zilizoorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo:- 



JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VITAKAVYOUZWA KWA NJIA YA MNADA 
KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA 

Na 
Jina la Kitalu 

(Ploti) 
Meta za Ujazo kwa 

Kitalu (M3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta ya ujazo (TZS/M3) 

 
1 LR13-11 317.028 400,000  

2 LR13-12 147.522 380,000  

3 LR13-14 113.572 350,000  

4 LR13-15 316.112 360,000  

5 LR13-16 443.833 360,000  

6 LR13-17 230.700 370,000  

7 LR13-18 191.298 380,000  

8 LR13-19 334.632 360,000  

9 LR13-20 341.812 365,000  

10 LR13-21 279.426 320,000  

JUMLA 2,715.936    

  

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VITAKAVYOUZWA KWA NJIA YA MNADA 

KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA 

Na 
Jina la Kitalu 

(Ploti) 
Meta za Ujazo kwa Kitalu 

(M3) 

Bei ya kuanzia kwa 
kila meta ya ujazo 

(TZS/M3)  
1 KH5 - C1 120.673 770,000  

2 KH5 - C2 92.130 770,000  

3 KH5 - C3 88.808 770,000  

4 KH5 - C4 76.933 770,000  

5 KH5 - C5 101.867 770,000  

6 KH5 - C6 91.742 770,000  

7 KH5 - C7 105.351 770,000  

8 KH5 - C8 120.218 770,000  

9 KH5 - C9 123.986 770,000  

10 KH5 - C10 125.188 770,000  

11 KH5 - C11 111.872 770,000  

12 KH5 - C12 122.114 770,000  

13 KH5 - C13 94.814 770,000  

14 KH5 - C14 80.632 770,000  

15 KH5 - C15 91.607 770,000  

16 KH5 - C16 90.962 770,000  

17 KH5 - C17 65.333 770,000  

18 KH5 - C18 103.409 770,000  

19 KH5 - C19 119.522 770,000  



Na 
Jina la Kitalu 

(Ploti) 
Meta za Ujazo kwa Kitalu 

(M3) 

Bei ya kuanzia kwa 
kila meta ya ujazo 

(TZS/M3) 

 

20 KH5 - C20 98.320 770,000   

21 KH5 - C21 117.018 770,000  

22 KH5 - C22 124.844 770,000  

23 KH5 - C23 109.308 770,000  

24 KH5 - C24 106.811 770,000  

25 KH5 - C25 65.172 770,000  

26 KH5 - C26 81.734 770,000  

27 KH5 - C27 106.124 770,000  

JUMLA 2,736.492    

 

 

7. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za 

Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa kufanya biashara 

ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Aidha, wanunuzi wanapaswa 

kusoma na kuzingatia Kanuni hizo pamoja na miongozo ya uvunaji 

inayopatikana ofisi za shamba husika. 

 

8. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, 

bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha 

ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kunadi kila meta ya ujazo kwa kitalu na bei hiyo 

haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi. 

 

9. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi 

aliyeshinda mnada kwa kila kitalu.  

 

10. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha 

magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za 

mwaka 2004. 

 

11. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 

na Jedwali namba 2 zimejumuisha ‘Royalty’, ‘VAT’, ‘CESS’ na LMDA. 

 

12. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya 

thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku ya mnada. 

Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. 

Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) 

baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya 

watoa huduma za kifedha baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa 

Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayotolewa na Mhifadhi Mkuu wa Shamba 

husika au wasaidizi atakaoteua.. 

 



13. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba 

husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) 

baada ya malipo kufanyika. 

 

14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua 

ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa 

asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha 

kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, changamoto 

hizo zitawasilishwa kwa maandishi kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika kwa 

maamuzi.  

 

15. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia 

saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi siku ya 

mnada. Aidha, wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na 

muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.  

 

16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na 

www.mnrt.go.tz. 

 

Limetolewa na; 

 

 

KAMISHNA WA UHIFADHI 

S. L. P. 40832 

DAR ES SALAAM 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

