



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA NA LONGUZA

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **6,755.935** iliyopo katika mashamba ya miti Mtibwa Mkoani Morogoro na Longuza Mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo **3,022.410** na **3,733.525** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa ujazo katika viunga itauzwa kwa mnada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
2. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za shamba husika. Mnada katika Shamba la Miti Mtibwa utafanyika siku ya **Jumane** ya tarehe **2 Februari, 2021** saa **4:30** asubuhi na katika Shamba la Miti Longuza, mnada utafanyika siku ya **Alhamisi** ya tarehe **4 Februari, 2021** saa **4:30** asubuhi.
3. Wanunuzi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.
4. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye bahasha iliyofungwa nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha jina la shamba, namba ya kitalu na pendekezo la bei kwa kila meta ya ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 la Tangazo hili.

5. Uchaguzi wa vitalu (ploti) vya kununua unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizoordheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M³)
1.	LR13 - H	213.470	350,000
2.	LR13 - I	193.410	350,000
3.	LR13 - S	138.770	410,000
4.	LR13 - T	251.710	500,000
5.	LR13 - E1	187.650	480,000
6.	LR13 - F1	270.340	490,000
7.	LR13 - G1	409.390	450,000
8.	LR13 - H1	388.590	350,000
9.	LR13 - I1	412.300	420,000
10.	LR13 - J1	225.670	460,000
11.	LR13 - K1	264.790	450,000
12.	LR13 - L1	81.410	450,000
13.	LR16-32	198.380	350,000
	Jumla	3,022.41	

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M³)
1.	LG9-A33	60.695	630,000.00
2.	LG9-A34	53.592	630,000.00
3.	LG9-A35	107.874	650,000.00
4.	LG9-A36	59.274	650,000.00
5.	LG9-A37	63.720	650,000.00
6.	LG9-A38	113.273	630,000.00
7.	LG9-A39	79.288	650,000.00
8.	LG9-A40	68.386	650,000.00
9.	LG9-A41	63.214	650,000.00
10.	LG9-A42	85.323	630,000.00
11.	LG9-A43	88.628	630,000.00
12.	LG9-A44	66.684	630,000.00
13.	LG9-A45	80.073	630,000.00
14.	LG9-A46	106.353	650,000.00

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M3)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M3)
15.	LG9-A47	188.018	650,000.00
16.	LG9-A48	81.312	630,000.00
17.	LG9-A49	222.138	650,000.00
18.	LG9-A50	108.469	650,000.00
19.	LG9-A51	65.309	650,000.00
20.	LG9-A52	53.763	630,000.00
21.	LG9-A53	117.723	630,000.00
22.	LG9-A54	71.429	630,000.00
23.	LG9-A55	154.956	650,000.00
24.	KS12-A24	71.490	720,000.00
25.	KH10-10	515.370	720,000.00
26.	LG9-A3	192.063	650,000.00
27.	LG9-A21	147.331	650,000.00
28.	LG9-A23	117.727	650,000.00
29.	LG9-A26	173.464	650,000.00
30.	LG9-A27	127.237	630,000.00
31.	LG9-A28	129.349	630,000.00
	Jumla	3,733.525	

6. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa kufanya biashara ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Hivyo, Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika kununua miti ya misaji.
7. Wanunuzi wanapaswa kusoma na kuzingatia miongozo ya uvunaji inayopatikana ofisi za shamba husika.
8. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kunadi kila meta ya ujazo kwa kitalu na bei hiyo haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi.
9. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila kitalu.

10. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
11. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuishwa 'Royalty', 'VAT', 'CESS' na 'LMDA'.
12. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayotolewa na Meneja wa Shamba husika au wasaidizi wake.
13. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, changamoto hizo zitawasilishwa kwa maandishi kwa Meneja wa Shamba husika kwa maamuzi.
15. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi. Aidha, wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz.

Limetolewa na
KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P. 40832
DAR ES SALAAM