



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA NA LONGUZA

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **8,113.177** iliyopo katika shamba ya miti Mtibwa mkoani Morogoro na Longuza mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo **4,017.02** na **4,096.157** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa ujazo katika viunga itauzwa kwa mnada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
2. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za shamba husika. Mnada katika Shamba la Miti Mtibwa utafanyika siku ya **Jumatatu** ya tarehe **23 Novemba, 2020** saa **4:30 asubuhi** na katika Shamba la Miti Longuza, mnada utafanyika siku ya **Jumatano** ya tarehe **25 Novemba, 2020** saa **4:30 asubuhi**.
3. Wanunuzi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya maelekezo ziada.
4. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye bahasha iliyofungwa nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha jina la shamba, namba ya kitalu na pendekezo la bei kwa kila meta ya ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 la Tangazo hili.
5. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa

kufanya biashara ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Kwa taarifa hiyo, Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika wanunuzi wa miti ya misaji kuwasilisha nyaraka sahihi ili waweze kushiriki mnada.

6. Wanunuzi wanapaswa kusoma na kuzingatia miongozo ya uvunaji inayopatikana ofisi za shamba husika.
7. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo kwa kitalu na haitazuia wanunuzi kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali.
8. Uchaguzi wa vitalu (ploti) vya kuvuna unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizoordheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo:-

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M ³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M ³)
1	LR13 – J	314.890	410,000
2	LR13 – K	217.245	480,000
3	LR13 – L	108.089	410,000
4	LR13 – O	169.837	500,000
5	LR13 – R	380.729	410,000
6	LR13 – S	138.767	410,000
7	LR13 – T	251.707	480,000
8	LR13 – U	304.522	550,000
9	LR13 – V	243.985	440,000
10	LR13 – W	265.208	450,000
11	LR13 – Z	464.751	500,000
12	LR13 - A1	197.299	440,000
13	LR13 - B1	166.305	440,000
14	LR13 - C1	127.321	450,000
15	LR13 - D1	119.943	440,000
16	LR13 - D2	146.109	450,000
17	LR 16B-20	400.310	370,000
Total		4,017.017	

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M3)
1	LG9-A18	221.852	650,000.00
2	LG9-A19	101.433	650,000.00
3	LG9-A20	120.094	650,000.00
4	LG9-A21	147.331	650,000.00
5	LG9-A22	151.727	650,000.00
6	LG9-A23	117.891	650,000.00
7	LG9-A24	231.430	650,000.00
8	LG9-A25	168.469	650,000.00
9	LG9-A26	173.464	650,000.00
10	LG9-A27	127.237	630,000.00
11	LG9-A28	129.349	630,000.00
12	LG9-A29	94.563	630,000.00
13	LG9-A30	61.732	630,000.00
14	LG9-A31	64.549	630,000.00
15	LG9-A32	54.595	630,000.00
16	LG9-A3	192.063	650,000.00
17	LG9-A4	249.133	650,000.00
18	LG9-A12	306.966	650,000.00
19	LG9-A14	219.420	650,000.00
20	LG9-A15	189.896	650,000.00
21	LG9-A16	286.103	650,000.00
22	KS12-A24	171.490	720,000.00
23	KH10-10	515.370	720,000.00
Total		4,096.157	

9. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda kwa kila kitalu.
10. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
11. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuishwa 'Mrahaba', 'VAT', 'CESS' na 'LMDA'.
12. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku

ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya simu baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itayotolewa na Meneja wa Shamba husika au wasaidizi wake.

13. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, basi changamoto hizo zitawasilishwa kwa maandishi kwa Meneja wa Shamba husika kwa maamuzi.
15. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi. Aidha, wanunuzi watakochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz.

Limetolewa na
KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P 40832
DAR ES SALAAM
04.11.2020