



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MINADA YA HADHARA KATIKA MASHAMBA YA MITI YA MTIBWA NA LONGUZA

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **8,676.111** iliyopo katika mashamba ya miti Mtibwa Mkoani Morogoro na Longuza Mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo **3,428.629** na **5,247.482** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia.
2. Miti imepimwa ujazo katika viunga vya mashamba ya Mtibwa na Longuza itauzwa kwa njia ya minada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
3. Minada ya hadhara itafanyika katika ofisi za Shamba la Miti Mtibwa siku ya **Jumane** ya tarehe **17 Agosti, 2021 saa 4:30 asubuhi** na Shamba la Miti Longuza siku ya **Alhamisi** ya tarehe **19 Agosti, 2021 saa 4:30 asubuhi**.
4. Wanunuzi wanakaribishwa kukagua mali iliyopo shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.
5. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye bahasha iliyofungwa nia yake ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha jina la shamba, namba ya kitalu (ploti) na pendekezo la bei kwa kila meta ya ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 la Tangazo hili.
6. Uchaguzi wa vitalu vya kununua unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizoorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M³)
1	LR13-M1	81.791	370,000
2	LR13-N1	76.694	390,000
3	LR13-O1	69.549	390,000
4	LR13-P1	58.073	400,000
5	LR13-Q1	78.826	350,000
6	LR13-R1	83.279	350,000
7	LR13-S1	52.390	370,000
8	LR13-1	300.190	400,000
9	LR13-2	221.584	350,000
10	LR13-3	323.738	370,000
11	LR13-4	450.758	370,000
12	LR13-5	235.062	390,000
13	LR13-6	279.022	390,000
14	LR13-7	295.092	380,000
15	LR13-8	424.799	370,000
16	LR13-9	259.679	390,000
17	LR13-10	138.103	370,000
	JUMLA	3,428.629	

JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M³)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M³)
1	KH5 - H1	96.102	770,000
2	KH5 - H2	110.553	770,000
3	KH5 - H3	109.180	770,000
4	KH5 - H4	116.976	770,000
5	KH5 - H5	123.275	770,000
6	KH5 - H6	174.438	770,000
7	KH5 - K7	115.009	770,000
8	KH5 - K8	157.248	770,000
9	KH5 - K9	170.242	770,000
10	KH5 - H10	115.537	770,000
11	KH5 - H11	116.983	770,000
12	KH5 - H12	147.069	770,000
13	KH5 - H13	133.379	770,000
14	KH5 - H14	128.044	770,000

Na.	Jina la Kitalu (Ploti)	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M3)	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M3)
15	KH5 - H15	96.709	750,000
16	KH5 - H16	108.572	750,000
17	KH5 - H17	104.525	770,000
18	KH5 - H18	112.121	770,000
19	KH5 - H19	85.747	770,000
20	KH5 - H20	92.889	770,000
21	KH5 - H21	139.031	770,000
22	KH5 - H22	85.988	770,000
23	KH5 - H23	84.599	770,000
24	KH5 - H24	78.447	770,000
25	KH5 - H25	108.154	770,000
26	KH5 - H26	97.922	770,000
27	KH5 - H27	97.058	770,000
28	KH5 - H28	95.655	770,000
29	KH5 - H29	73.222	750,000
30	KH5 - H30	82.318	750,000
31	KH5 - H31	73.283	750,000
32	KH5 - H32	126.057	770,000
33	KH5 - H33	88.266	770,000
34	KH5 - H34	177.682	770,000
35	KH5 - H35	169.016	770,000
36	KH5 - H36	106.141	770,000
37	KH5 - H37	162.328	770,000
38	KH5 - H38	107.434	770,000
39	KH5 - H39	112.719	770,000
40	KH5 - H40	148.354	770,000
41	KH5 - H41	143.218	770,000
42	KH5 - H42	97.756	770,000
43	KH5 - H43	124.331	770,000
44	KH5 - H44	135.602	770,000
45	KH5 - H45	118.303	770,000
	JUMLA	5,247.482	

7. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa kufanya biashara ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Aidha, wanunuzi wanapaswa kusoma na kuzingatia Kanuni hizo pamoja na miongozo ya uvunaji inayopatikana ofisi za shamba husika.
8. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha

ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kunadi kila meta ya ujazo kwa kitalu na bei hiyo haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi.

9. Wakala wa Huduma za Mimitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila kitalu.
10. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za mimitu za mwaka 2004.
11. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuishwa 'Royalty', 'VAT', 'CESS' na LMDA.
12. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayotolewa na Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake.
13. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
14. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya mimitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya mimitu kwa muda uliopangwa, changamoto hizo zitawasilishwa kwa maandishi kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba husika kwa maamuzi.
15. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi siku ya mnada. Aidha, wanunuzi watakochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
16. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz.

Limetolewa na;
KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P. 40832
DAR ES SALAAM