



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA MALIASILI NA UTALII  
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA**



**TANGAZO**

**UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA  
MITI MTIBWA, TURIANI MOROGORO NA LONGUZA, MUHEZA TANGA**

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya Misaji yenye jumla ya meta za ujazo **9,452.74** iliyopo mashamba ya miti ya Mtibwa na Longuza mkoani Morogoro na Tanga mtawalia. Jumla ya meta za ujazo **6,618.00** na **2,834.74** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa katika ploti zenye ujazo mdogo zitauzwa kwa mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya kanuni za Sheria ya Misitu za mwaka 2004. Miti hii ya Misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
2. Kampuni au mtu binafsi anayetaka kushiriki mauzo kwa njia ya mnada anatakiwa kuwasilisha maombi (Rejea sehemu ya 14 ya Tangazo) kwenye bahasha iliyofungwa kuonesha nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiambatisha leseni ya biashara, usajili wa kiwanda cha kuchakata magogo au kwa asiye na kiwanda awe na Mkataba na mmiliki wa kiwanda cha kuchakata magogo (2019/2020), Usajili wa biashara ya mazao ya misitu 2019/2020) na cheti cha utambulisho wa mlipa kodi (TIN). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la shamba, namba ya kitalu/vitalu na ujazo anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali namba 1 na 2 hapo chini.
3. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za mashamba husika. Mnada katika shamba la miti Mtibwa utafanyika siku ya **Jumatatu** tarehe **29 Juni, 2020 saa 4:30 asubuhi** na katika shamba la miti Longuza Mnada utafanyika siku ya **Jumatano** tarehe **1 Julai, 2020 saa 4:30 asubuhi**. Mnada utafanyika kwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323.

4. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu iliyotolewa na mnunuzi wakati wa kufungua bahasha haitaziwa wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali.
5. Wakala wa Huduma za Mimitu Tanzania unawaalika wanunuzi kununua miti ya misaji kwa njia ya mnada ambapo mnunuzi anaweza kuchagua mojawapo kati ya vitalu vifuatavyo;

**JEDWALI Na.1: ORODHA YA VITALU, UJAZO NA BEI KWA SHAMBA LA MITI MTIBWA**

<b>Na.</b>	<b>KITALU</b>	<b>UJAZO (m<sup>3</sup>)</b>	
1.	LR 16B-18	303.05	330,000
2.	LR 16B-20	400.31	370,000
3.	LR 16B-23	342.44	310,000
4.	LR 16B-24	129.1	330,000
5.	LR16B-25	147.03	300,000
6.	LR16B-28	230.37	220,000
7.	LR16B-30	178.43	180,000
8.	LR16B-31	140.2	330,000
9.	LR16B-32	198.38	280,000
	<b>JUMLA NDOGO</b>	<b>2069.30</b>	
10.	LR14-33	57.04	230,000
11.	LR14-34	69.44	180,000
12.	LR14-36	92.38	210,000
13.	LR14-37	132.22	190,000
14.	LR14-38	137.76	210,000
15.	LR14-39	158.65	210,000
16.	LR14-40	231.64	200,000
17.	LR14-41	173.42	170,000
18.	LR14-42	155.26	130,000
	<b>JUMLA NDOGO</b>	<b>1207.81</b>	
19.	LR 12-A	307.57	260,000
20.	LR 12A-1	205.76	340,000
21.	LR 12A-2	229.31	260,000

22.	LR 12A-3	207.14	260,000
23.	LR 12A-4	217.96	260,000
24.	LR 12A-5	144.05	360,000
25.	LR 12A-6	218.68	230,000
26.	LR 12A-7	242.85	250,000
27.	LR 12A-8	210.30	190,000
28.	LR 12A-10	201.01	190,000
29.	LR 12A-11	303.98	200,000
30.	LR 12A-12	103.38	240,000
31.	LR 12A-13	204.31	210,000
32.	LR 12A-14	115.63	240,000
33.	LR 12A-15	193.56	270,000
34.	LR 12A-9	235.37	180,000
	<b>JUMLA NDOGO</b>	<b>3340.89</b>	
	<b>JUMLA KUU</b>	<b>6,618.00</b>	

**JEDWALI Na.2: ORODHA YA VITALU, UJAZO NA BEI SHAMBA LA MITI  
LONGUZA**

<b>Na.</b>	<b>Jina la kitalu</b>	<b>Ujazo kwa kitalu (M<sup>3</sup>)</b>	<b>Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M<sup>3</sup>)</b>
1	KS12-A11	387.950	720,000.00
2	KS12- A12	343.090	720,000.00
3	KS12- A13	387.950	720,000.00
4	KS12- A15	299.230	720,000.00
5	KS12- A19	158.940	720,000.00
6	KS12- A22	153.300	720,000.00
7	KS12- A24	171.490	720,000.00
8	KS12- A30	155.570	720,000.00
9	LG8-22	261.850	630,000.00
10	KH10-10	515.370	720,000.00
	<b>JUMLA</b>	<b>2,834.740</b>	<b>-</b>

6. Hati ya ushindi kwa mnunuzi aliyetaja kiwango cha juu kwa kila kiunga wakati wa mnada itatolewa.
7. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafiirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50(1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
8. Makampuni na watu binafsi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba au msaidizi wake atakuwepo kwa ajili ya maelekezo zaidi.
9. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma masharti ya uvunaji kwa kila shamba. Masharti hayo yanapatikana ofisi za shamba husika.
10. Bei ya kianzio kwa mita moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 na 2 hapo juu ikijumuisha 'VAT', 'CESS' na 'LMDA'.
11. Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) baada ya mnada kufanyika. Fedha hizo hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya mnada. Malipo yote yafanyike kwa kupitia mfumo wa makusanyo ya Serikali (GePG) kupitia Bank ya NMB, CRDB, Tigo Pesa au M-Pesa baada ya kupewa Hati ya madai (Bill) ya mfumo. Hati ya madai inayoonesha kiasi cha kulipa itatolewa na Meneja wa shamba husika.
12. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
13. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100.
14. Maombi yote yawasilishwe siku ya mauzo kabla ya saa 4:00 asubuhi. Aidha, wanunuzi watakochelewa kuwasilisha maombi yao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
15. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za Wakala na Wizara: [www.tfs.go.tz](http://www.tfs.go.tz) na [www.mnrt.go.tz](http://www.mnrt.go.tz)

## **Angalizo**

**Mshiriki atakayeshinda na kupewa hati ya ushindi na kushindwa kulipia mgawo huo ndani ya muda aliopewa (kadri inavyoelekezwa katika kipengele cha 11 cha tangazo hili) kwa sababu yoyote ile, atakuwa ametenda kosa la kuhujumu mnada na kwa makusudi kuikosesha Serikali mapato, hivyo hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo kudaiwa fidia ya hasara itakayosababishwa na kitendo hicho chini ya sheria ya makosa ya uhujumu uchumi (sura ya 200 marejewa ya 2002).**

**Limetolewa na**

**KAMISHNA WA UHIFADHI  
S.L.B 40832,  
DAR ES SALAAM**

**15.06.2020**