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TANGAZO 

      UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI 

MTIBWA, TURIANI MOROGORO NA LONGUZA, MUHEZA TANGA    

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya 

Misaji yenye jumla ya meta za ujazo 10,733.56 iliyopo mashamba ya miti ya 

Mtibwa na Longuza mkoani Morogoro na Tanga mtawalia. Jumla ya meta za 

ujazo 7,898.82 na 2,834.74 zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza 

mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa katika vitalu vyenye ujazo mdogo vitauzwa kwa 

mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya kanuni za Sheria ya Misitu za mwaka 

2004. Miti hii ya Misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa 

na haki ya kudai fidia baada ya mauzo. 

 

2. Kampuni au mtu binafsi  anayetaka kushiriki mauzo kwa njia ya mnada anatakiwa 

kuwasilisha maombi (Rejea sehemu ya 14 ya Tangazo) kwenye bahasha 

iliyofungwa kuonesha nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiambatisha 

leseni ya biashara, usajili wa kiwanda cha kuchakata magogo (2019/2020) au 

mkataba, Usajili wa biashara ya mazao ya misitu (2019/2020)  na cheti cha 

utambulisho wa mlipa kodi (TIN). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la shamba,  

namba ya kitalu/vitalu na ujazo anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali 

namba 1 na 2 hapo chini. 

  

3. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za  

mashamba husika. Mnada katika shamba la miti Mtibwa utafanyika siku ya 

Jumatatu tarehe 27 Aprili, 2020 saa 4:30 asubuhi na katika shamba la miti 

Longuza mnada utafanyika siku ya Jumatano tarehe 29 Aprili, 2020 saa 4:30 

asubuhi. Mnada utafanyika kwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323. 

 

4. Kila kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, 
bei ya juu iliyotolewa na mnunuzi wakati wa kufungua bahasha haitazuia 
wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali. 
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5.  Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika wanunuzi kununua miti ya  

misaji kwa njia ya mnada ambapo mnunuzi anaweza kuchagua mojawapo kati ya 

vitalu vifuatavyo: - 

 

JEDWALI Na.1: ORODHA YA VITALU, UJAZO NA BEI KWA SHAMBA LA MITI  

LONGUZA  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

JEDWALI Na.2: ORODHA YA VITALU, UJAZO NA BEI KWA SHAMBA LA MITI 

MTIBWA  

Na. Jina la Kitalu Ujazo kwa kitalu (M3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta za ujazo (TZS/M3) 

1 LR 12A 307.57             260,000  

2 LR 12A-1 205.76             340,000  

3 LR 12A-2 229.57             260,000  

4 LR 12A-3 207.14             260,000  

5 LR 12A-4 217.96             260,000  

6 LR 12A-5 144.05             360,000  

7 LR 12A-6 218.68             230,000  

8 LR 12A-7 242.85             250,000  

9 LR 12A-8 210.30             190,000  

10 LR 12A-9 235.37             180,000  

11 LR 12A-10 201.30             190,000  

12 LR 12A-11 303.98             200,000  

13 LR 12A-12 103.38             240,000  

14 LR 12A-13 204.31             210,000  

Na. Jina la Kitalu Ujazo kwa Kitalu (m3) 
Bei ya kuanzia kwa kila 
meta za ujazo (TZS/M3) 

1 LG8 - 22 261.85 630,000 

2 KS12 - A11 387.95 720,000 

3 KS12 - A12 343.09 720,000 

4 KS12 - A13 387.95 720,000 

5 KS12 - A15 299.23 720,000 

6 KH10 - 10 515.37 720,000 

7 KS12 - A19 158.94 720,000 

8 KS12 - A22 153.30 720,000 

9 KS12 - A24 171.49 720,000 

10 KS12 - A30 155.57 720,000 

          JUMLA                  2,834.74   
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15 LR 12A-14 115.95             240,000  

16 LR 12A-15 193.56             270,000  

17 FN 64-16 167.67             280,000  

18 FN 64-17 226.59             310,000  

19 LR 16B-18 303.39             330,000  

20 LR 16B-20 400.31             370,000  

21 LR 16B-23 342.44             310,000  

22 LR 16B-24 129.10             330,000  

23 LR 16B-25 147.03             300,000  

24 LR 16B-26 326.09             260,000  

25 LR 16B-27 300.19             210,000  

26 LR 16B-28 230.37             220,000  

27 LR 16B-29 190.49             240,000  

28 LR 16B-30 178.43             180,000  

29 LR 16B-31 140.20             330,000  

30 LR 16B-32 198.38             280,000  

31 LR 14-33 57.04             230,000  

32 LR 14-34 69.12             180,000  

33 LR 14-35 69.12             200,000  

34 LR 14-36 92.38             210,000  

35 LR 14-37 132.22             190,000  

36 LR 14-38 137.56             210,000  

37 LR 14-39 158.65             210,000  

38 LR 14-40 231.64             200,000  

39 LR 14-41 173.43             170,000  

40 LR 14-42 155.26             130,000  

          JUMLA               7,898.82   

 

6. Hati ya ushindi kwa mnunuzi aliyetaja kiwango cha juu kwa kila kitalu wakati wa 
mnada itatolewa. 
 

7. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha 
magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50(1) ya kanuni za misitu za 
mwaka 2004.  
 

8. Makampuni na watu binafsi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati 
wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri 
isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba au msaidizi wake atakuwepo kwa 
ajili ya maelekezo zaidi.  
 

9. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma masharti ya uvunaji kwa kila 
shamba. Masharti hayo yanapatikana ofisi za shamba husika. 
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10. Bei ya kianzio kwa mita moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 na 2 
hapo juu ikijumuisha ‘VAT’, ‘CESS’ na ‘LMDA’. 

 
11. Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote 

ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) baada ya mnada kufanyika. Fedha hizo 

hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku 

kumi na nne (14) baada ya mnada. Malipo yote yafanyike kwa kupitia mfumo wa 

makusanyo ya Serikali (GePG) baada ya kupewa Hati ya madai (Bill) ya mfumo 

kupitia Bank ya NMB, CRDB, Tigo au M-Pesa. Hati ya madai inayoonesha kiasi 

cha kulipa itatolewa na Meneja wa shamba husika. 

12. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika 

kama uthibitisho wa malipo si zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika. 

13. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili 

(siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. 

14. Maombi yote yawasilishwe siku ya mauzo kabla ya saa 4:00 asubuhi. Aidha,    

wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha maombi yao kwa siku na muda 

uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada. 

15. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za Wakala na Wizara: 

www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz 

 

ANGALIZO 

Mshiriki atakayeshinda na kupewa hati ya ushindi na kisha yeye mwenyewe 

kushindwa kulipia mgawo huo ndani ya muda aliopewa (kadiri inavyoelezwa 

katika kipengele 11 cha tangazo hili) kwa sababu yoyote ile, atakuwa 

ametenda kosa la kuhujumu mnada na kwa makusudi kuikosesha Serikali 

mapato hivyo hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yake ikiwemo kudaiwa 

fidia ya hasara itakayosababishwa na kitendo hicho chini ya Sheria ya Makosa 

ya Uhujumu Uchumi (Sura ya 200 marejeo ya 2002). 

 

limetolewa na 

KAMISHNA WA UHIFADHI 
S.L.P 40832, 

            DAR ES SALAAM 

           13.04.2020 

http://www.tfs.go.tz/
http://www.mnrt.go.tz/

