



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MALIASILI NA UTALII
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA



UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA WA KIELEKTRONIKI

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo **5,948.116** iliyopo katika Shamba la miti Longuza, Muheza mkoani Tanga. Miti yenye meta hizo za ujazo imegawanywa katika ploti 59. Hivyo, Wakala unautangazia umma kuwa: -

- Miti ya Misaji itauzwa kwa njia ya mnada wa kielektroniki kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Misitu za Mwaka 2004. Mnada huu utafanyika siku ya **Jumatano** tarehe **12/04/2023** kuanza saa moja kamili (01:00) asubuhi hadi saa kumi kamili (10:00) jioni.
- Ili kushiriki kwenye mnada, mshiriki atatakiwa kujisajili kupitia anuani ifuatayo <http://mis.tfs.go.tz/e-auction> kuanzia tarehe ya tangazo hili hadi saa tano kamili (5:00) usiku wa tarehe **08/04/2023** siku ya **Jumamosi**. Kwa ajili ya msaada wa usajili, wasiliana na: +255 713 335 926 or +255 766 857 062.
- Washiriki wanakaribishwa kukagua miti iliyopo shambani wakati wa saa za kazi; kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Ukaguzi huo utafanyika kuanzia tarehe ya Tangazo hili hadi tarehe **05/04/2023** siku ya **Jumatano**. Mhifadhi Mkuu wa Shamba la Longuza au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.

Masharti ya kushiriki Mnada huu

Mshiriki anapaswa kujisajili na kuthibitisha ushiriki wake na hivyo atakuwa amekubaliana na masharti yafuatayo: -

- Kila Ploti itanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Ploti hizo zimepangwa kwa mafungu ambapo kila fungu litauzwa kwa masaa mawili (2) na dakika 15 tu.
- Baada ya kukamilisha usajili, mshiriki atatakiwa kuthibitisha ushiriki wake angalau dakika tano (saa 12:55 asubuhi) kabla ya muda wa mnada kuanza. **Muhimu:** Uthibitisho baada ya mnada kuanza hautakubaliwa.
- Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupokea hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayopatikana kwenye akaunti ya mshiriki kwenye mfumo wa mnada wa kielektroniki.
- Mshiriki atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi baada ya siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Mnunuzi ataruhusiwa kulipia zaidi ya asilimia 25 ya malipo ya kitalu chochote mara tu baada ya kukamilisha malipo ya awali ya 25% kwa vitalu vyote aliyonunua. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) kuanzia sikuya mnada.
- Mshiriki atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
- Mshiriki aliyeshinda atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa Mhifadhi Mkuu wa Shamba au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
- Mshiriki aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (**siku sitini**) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, barua rasmi itawasilishwa kumjulisha Mhifadhi Mkuu wa Shamba kwa maamuzi.
- Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo kufanyika.

Wajibu wa Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania

Wakala;

- Utapanga ploti za kuuza kama zinavyooneshwa katika Jedwali la orodha ya bei za kianzio (mrabaha tu) kwa mita moja ya ujazo, na
- Utatoa barua ya ushindi na hati ya madai kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila ploti mara baada ya kumalizika kwa mnada.

Ploti za Miti ya Misaji inayouzwa zimeorodheshwa katika jedwali kama ifuatavyo:-

JEDWALI LA ORODHA YA PLOTI ZITAKAZOUZWA KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na.	JINA LA PLOTI	UJAZO KWA PLOTI (M3)	BEI KWA META YA UJAZO (Tsh/M ³)	FUNGU LITAKALOUZWA
1	KH1 - t25	79.719	693,000.00	Fungu Na. 1 kwa Masaa 2 na dakika 15
2	KH1 - C1	75.029	693,000.00	
3	KH1 - C2	72.711	693,000.00	
4	KH1 - C3	56.484	693,000.00	
5	KH1 - C4	65.239	693,000.00	
6	KH1 - C5	62.655	693,000.00	
7	KH1 - C6	79.469	693,000.00	
8	KH1 - C7	61.770	693,000.00	
9	KH1 - C8	56.955	693,000.00	
10	KH1 - C9	73.487	720,000.00	
11	KH1 - C10	51.750	693,000.00	
12	KH1 - C11	52.260	693,000.00	
13	KH1 - C12	61.381	693,000.00	
14	KH1 - C13	67.262	693,000.00	
15	KH1 - C14	59.489	693,000.00	
16	KH1 - C15	37.963	693,000.00	
17	KH1 - C16	52.264	693,000.00	
18	KH1 - C17	67.810	693,000.00	
19	KH1 - C18	79.973	693,000.00	
20	KH1 - C19	110.029	720,000.00	
21	KH1 - C20	57.459	693,000.00	
22	KH1 - C23	123.771	720,000.00	
23	KH1 - C24	92.919	720,000.00	
24	KH1 - C25	78.762	693,000.00	
25	KH1 - C26	74.660	693,000.00	
26	KH1 - C27	86.705	693,000.00	
27	KH1 - C28	96.311	720,000.00	
28	KH1 - C29	90.348	693,000.00	
29	KH1 - C30	106.750	720,000.00	
30	KH1 - C31	75.344	693,000.00	Fungu Na. 3 kwa Masaa 2 na dakika 15
31	KH1 - C32	94.121	693,000.00	
32	KH1 - C33	82.108	693,000.00	
33	KH1 - C34	110.526	693,000.00	
34	KH1 - C35	91.207	720,000.00	
35	KH1 - C36	76.509	693,000.00	
36	KH1 - C37	93.978	720,000.00	
37	KH1 - C38	92.189	720,000.00	
38	KH1 - C41	92.817	720,000.00	
39	KH1 - C42	73.518	693,000.00	
40	KH1 - C45	106.892	720,000.00	
41	KH1 - C46	118.945	720,000.00	
42	KH1 - C47	137.744	720,000.00	
43	KH1 - C48	125.704	720,000.00	
44	KH1 - C49	107.874	720,000.00	Fungu Na. 4 kwa Masaa 2 na dakika 15
45	KH1 - C50	121.646	720,000.00	
46	KH1 - C51	107.822	720,000.00	
47	KH1 - C52	162.437	720,000.00	
48	KH1 - C53	147.708	720,000.00	
49	KH1 - C55	155.088	720,000.00	
50	KH1 - C56	186.985	720,000.00	
51	KH1 - C63	200.075	720,000.00	
52	KH1 - C67	181.154	720,000.00	
53	KH1 - C72	150.289	720,000.00	
54	KH1 - C73	165.975	720,000.00	
55	KH1 - C74	104.707	720,000.00	
56	KH1 - C75	130.492	720,000.00	
57	KH1 - C76	150.258	720,000.00	
58	KH1 - C77	234.901	720,000.00	
59	KH1 - C78	137.719	720,000.00	
JUMLA		5,948.116		

Tangazo hili linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz

Limetolewa na;

KAMISHNA WA UHIFADHI
S. L. P. 40832
DAR ES SALAAM