



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MALIASILI NA UTALII
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA**



TANGAZO

**UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI
MTIBWA, MOROGORO NA LONGUZA, MUHEZA TANGA**

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya Misaji yenye jumla ya meta za ujazo **5,525.4747** iliyopo mashamba ya miti ya Mtibwa na Longuza mkoani Morogoro na Tanga. Jumla ya meta za ujazo **840.3497** na **4685.125** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa katika ploti zenye ujazo mdogo zitauzwa kwa mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya kanuni za Sheria ya Misitu za mwaka 2004. Miti hii ya Misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
2. Kampuni au mtu binafsi anayetaka kushiriki mauzo kwa njia ya mnada anatakiwa kuwasilisha maombi (Rejea sehemu ya 14 ya Tangazo) kwenye bahasha iliyofungwa kuonesha nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiambatisha leseni ya biashara, usajili wa kiwanda cha kuchakata magogo (2018/2019), Usajili wa biashara ya mazao ya misitu 2018/2019) na cheti cha utambulisho wa mlipa kodi (TIN). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la shamba, jina la kiunga, namba ya kitalu/vitalu na ujazo anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali namba 1 na 2 hapo chini.
3. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za mashamba husika. Mnada katika shamba la miti Mtibwa utafanyika siku ya **Jumatatu** tarehe **25 Machi, 2019 saa 4:30 asubuhi** na katika shamba la miti Longuza Mnada utafanyika siku ya **Jumatano** tarehe **27 Machi, 2019 saa 4:30 asubuhi**. Mnada utafanyika kwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323
4. Kila kiunga kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu iliyotolewa na mnunuzi wakati wa kufungua bahasha haitauziwa wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali.

5. Wakala wa Huduma za Misitani Tanzania unawaalika wanunuzi kununua miti ya misaji kwa njia ya mnada ambapo mnunuzi anaweza kuchagua mojawapo kati ya vitalu vifuatavyo;

JEDWALI Na.1: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI SHAMBA LA MITI LONGUZA

Na	Jina la Kitalu	Ujazo kwa Kitalu (m ³)	Bei ya awali kwa kila meta za ujazo (TZS/M ³)
1	LG8 – 10	101.575	630,000
2	LG8 -16	473.617	630,000
3	LG8 -17	430.608	630,000
4	LG8 - 18	110.583	630,000
5	LG8 - 22	261.847	630,000
6	KS12 -3	396.996	720,000
7	KS12 -6	513.420	720,000
8	KS12 -7	549.932	720,000
9	KS12 -8	612.994	720,000
10	KS12 -9	579.064	720,000
11	KS12 -10	330.583	720,000
12	KS12 -11	323.906	720000
JUMLA		4,685.125	

JEDWALI Na.2: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI KWA SHAMBA LA MITI MTIBWA

Na.	Jina la Kitalu	Ujazo kwa Kitalu (m ³)	Bei ya awali kwa kila meta za ujazo (TZS/M ³)
1	MT11-P5	284.0308	320,000
2	LR 12-A	307.5707	320,000
5	LR 12-I	248.7482	320,000
Jumla ya ujazo		840.3497	

6. Hati ya ushindi kwa mnunuzi aliyetaja kiwango cha juu kwa kila kiunga wakati wa mnada itatolewa.
7. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafiirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50(1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
8. Makampuni na watu binafsi wanakaribishwa kutembelea viunga shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba au msaidizi wake atakuwepo kwa ajili ya maelekezo zaidi.
9. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma masharti ya uvunaji kwa kila shamba. Masharti hayo yanapatikana ofisi za shamba husika.
10. Bei ya kianzio kwa mita moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 na 2 hapo juu ikijumuisha 'VAT', 'CESS' na 'LMDA'.
11. Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) baada ya mnada kufanyika. Fedha hizo hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya mnada. Malipo yote yafanyike kwa kupitia mfumo wa makusanyo ya Serikali (GePG) baada ya kupewa Hati ya madai (Bill) ya mfumo kupitia Bank ya NMB, CRDB, Tigo au M-Pesa. Hati ya madai inayoonesha kiasi cha kulipa itatolewa na Meneja wa shamba husika.

12. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.
13. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100.
14. Maombi yote yawasilishwe siku ya mauzo kabla ya saa 4:00 asubuhi. Aidha, wanunuzi watakochelewa kuwasilisha maombi yao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada
15. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za Wakala na Wizara: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz

limetolewa na

**MTENDAJI MKUU
S.L.B 40832,
DAR ES SALAAM**