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TANGAZO

MABADILIKO YA TAREHE ZA KUUZA WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA NA LONGUZA
1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) utauza miti aina ya misaji yenye jumla ya meta za ujazo 11,270.847 iliyopo katika mashamba ya miti Mtibwa Mkoani Morogoro na Longuza Mkoani Tanga. Jumla ya meta za ujazo 7,062.230 na 4,208.613 zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia.
2. Miti hiyo iliyokuwa iuzwe tarehe 29 Machi, 2021 katika Shamba la Miti Mtibwa na tarehe 31 Machi, 2021 katika Shamba la Miti Longuza; sasa miti hiyo itauzwa kwa minada ya hadhara katika:

i. Shamba la Miti Mtibwa siku ya Ijumaa ya tarehe 9 Aprili, 2021 saa 4:30 asubuhi na
ii. Shamba la Miti Longuza siku ya Jumatatu ya tarehe 12 Aprili, 2021 saa 4:30 asubuhi.

3. Miti imepimwa ujazo katika viunga vya mashamba ya Mtibwa na Longuza itauzwa kwa njia ya mnada kwa kuzingatia Kanuni ya 31 (ii) ya Kanuni za Sheria ya Misitu za Mwaka 2004. Miti hiyo ya misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
4. Wanunuzi wanakaribishwa kutembelea vitalu shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri siku za Jumatatu hadi Ijumaa isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba husika au wasaidizi wake watakuwepo kwa ajili ya kutoa maelezo ya ziada.

5. Mnunuzi mwenye nia ya kushiriki mnada anatakiwa kuwasilisha kwenye bahasha iliyofungwa nia yake ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiainisha jina la shamba, namba ya kitalu na pendekezo la bei kwa kila meta ya ujazo anaotarajia kununua kwa kufuata orodha kwenye Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 la Tangazo hili.
6. Uchaguzi wa vitalu (ploti) vya kununua unaweza kufanyika kwa kuzingatia taarifa zilizoorodheshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 kama ifuatavyo: -

JEDWALI Na. 1: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA
	Na.
	Jina la Kitalu (Ploti)
	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M3)
	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M3)

	1
	LR 12-A
	307.570
	260,000

	2
	LR 12A-1
	205.760
	340,000

	3
	LR 12A-2
	229.310
	210,000

	4
	LR 12A-3
	207.140
	260,000

	5
	LR 12A-4
	217.960
	260,000

	6
	LR 12A-5
	144.050
	360,000

	7
	LR 12A-6
	218.680
	200,000

	8
	LR 12A-7
	242.850
	210,000

	9
	LR 12A-8
	210.300
	190,000

	10
	LR 12A-9
	235.370
	180,000

	11
	LR 12A-10
	201.010
	190,000

	12
	LR 12A-11
	303.980
	200,000

	13
	LR 12A-12
	103.380
	210,000

	14
	LR 12A-13
	204.310
	200,000

	15
	LR 12A-14
	115.630
	210,000

	16
	LR 12A-15
	193.560
	260,000

	17
	LR14-34
	69.440
	180,000

	18
	LR14-36
	92.380
	210,000

	19
	LR14-37
	132.220
	190,000

	20
	LR14-38
	137.760
	210,000

	21
	LR14-39
	158.650
	210,000

	22
	LR14-40
	231.640
	200,000

	23
	LR14-41
	173.420
	170,000

	24
	LR14-42
	155.260
	140,000

	25
	LR14 - A
	141.890
	170,000

	26
	LR14 - B
	193.000
	100,000

	27
	LR14 - C
	138.850
	140,000

	28
	LR14 - D
	275.950
	100,000

	29
	LR 13-E
	102.190
	140,000

	30
	LR 13-F
	136.840
	170,000

	31
	LR 13-G
	207.230
	190,000

	32
	LR13-I1
	412.300
	400,000

	33
	LR13-S
	138.770
	390,000

	34
	LR13-T 
	251.710
	450,000

	35
	LR13-J1
	225.670
	410,000

	36
	LR13-K1
	264.790
	400,000

	37
	LR13-L1
	81.410
	400,000

	
	JUMLA
	7,062.230
	


JEDWALI Na. 2: ORODHA YA VITALU VILIVYOKO SOKONI KATIKA SHAMBA LA MITI LONGUZA

	Na.
	Jina la Kitalu (Ploti)
	Meta za Ujazo kwa Kitalu (M3)
	Bei ya kuanzia kwa kila meta ya ujazo (TZS/M3)

	1
	KH5-K1
	182.252
	770,000.00

	2
	KH5-K2
	153.138
	770,000.00

	3
	KH5-K3
	150.808
	770,000.00

	4
	KH5-K4
	244.055
	770,000.00

	5
	KH5-K5
	264.133
	770,000.00

	6
	KH5-K6
	160.033
	770,000.00

	7
	KH5-K13
	146.028
	770,000.00

	8
	KH5-K14
	150.004
	770,000.00

	9
	KH5-K15
	171.467
	770,000.00

	10
	KH5-K16
	161.230
	770,000.00

	11
	KH5-K17
	167.710
	770,000.00

	12
	KH5-K18
	168.400
	770,000.00

	13
	KH5-K20
	142.106
	770,000.00

	14
	KH5-K21
	130.901
	770,000.00

	15
	KH5-K22
	123.280
	770,000.00

	16
	KH5-K23
	127.361
	770,000.00

	17
	KH5-K24
	157.521
	770,000.00

	18
	KH5-K26
	161.808
	770,000.00

	19
	KH5-K27
	118.670
	770,000.00

	20
	KH5-K28
	168.985
	770,000.00

	21
	KH5-K29
	140.394
	770,000.00

	22
	KH5-K30
	167.403
	770,000.00

	23
	KH5-K31
	111.564
	770,000.00

	24
	KH5-K32
	120.392
	770,000.00

	25
	KH5-K33
	122.163
	770,000.00

	26
	KH5-K34
	125.315
	770,000.00

	27
	KS12 - A24
	171.490
	720,000.00

	
	JUMLA 
	4,208.613
	


7. Wanunuzi wanatakiwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323 na Kanuni zake za Mwaka 2004 zinazohusiana na uvunaji wa miti na usajili wa kufanya biashara ya mazao ya misitu kabla ya kuanza uvunaji. Hivyo, Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika kununua miti ya misaji. 
8. Wanunuzi wanapaswa kusoma na kuzingatia miongozo ya uvunaji inayopatikana ofisi za shamba husika.

9. Kila Kitalu kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu itakayotolewa na mnunuzi mshiriki wakati wa kufungua bahasha ndiyo itakuwa bei ya kuanzia kunadi kila meta ya ujazo kwa kitalu na bei hiyo haitazuia wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi.
10. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania utatoa barua ya ushindi kwa mnunuzi aliyeshinda mnada kwa kila kitalu. 

11. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50 (1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.

12. Bei za kianzio kwa mita moja ya ujazo zinazooneshwa katika Jedwali namba 1 na Jedwali namba 2 zimejumuisha ‘Royalty’, ‘VAT’, ‘CESS’ na ‘LMDA’.

13. Mnunuzi atakayeshinda atatakiwa kulipa asilimia ishirini na tano (25 %) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) za kazi kuanzia siku ya mnada. Fedha hizo hazitarudishwa endapo mshindi atashindwa kulipia ujazo aliouziwa. Asilimia sabini na tano (75 %) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya siku ya mnada. Malipo yote yafanyike kupitia benki au mitandao ya watoa huduma za kifedha baada ya kupewa hati ya madai (bill) ya Mfumo wa Makusanyo ya Serikali (GePG) itakayotolewa na Meneja wa Shamba husika au wasaidizi wake.
14. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika au wasaidizi wake kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.

15. Mnunuzi aliyeshinda mnada atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100. Aidha, endapo kutajitokeza changamoto ambazo zitasababisha kushindwa kuondoa mazao hayo ya misitu kwa muda uliopangwa, changamoto hizo zitawasilishwa kwa maandishi kwa Meneja wa Shamba husika kwa maamuzi. 

16. Usajili wa wanunuzi wenye nia ya kununua na watazamaji utafanyika kuanzia saa moja na nusu (1:30) asubuhi hadi saa nne kamili (4:00) asubuhi. Aidha, wanunuzi watakaochelewa kuwasilisha nia zao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada. 

17. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz.
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