
  

 

         

 
MASHARTI YA USAFIRISHAJI VINYAGO NJE YA NCHI 

 
Msafirishaji  wa vinyago nje ya nchi kwa ajili ya zawadi au biashara atatakiwa 
kufuata taratibu za serikali ikiwa ni pamoja na kukaguliwa, kulipa tozo stahiki na 
kupatiwa cheti cha kusafirishia vinyago nje ya nchi ( Export certificate) kuendana 
na Tangazo la Serikali kwa kipindi husika. 
 
Utaratibu wa kusafirisha vinyago nje ya nchi 
 
Kabla msafirishaji hajasafirisha vinyago nje ya nchi atatakiwa:- 
 
1. Kufika ofisi za Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania zilizoko katika kila 

kanda kwa ajili ya ukaguzi wa mzigo wake na   kupatiwa Ankara kwa malipo 
yanayohitajika. 
 

2. Kwa kanda ya Mashariki malipo yanafanyika Makao Makuu ya Wakala wa 
Huduma za Misitu Tanzania zilizoko Mpingo House, Barabara ya Nyerere na 
Uwanja wa ndege wa Mwalimu Julius Nyerere Dar es Salaam na Uwanja wa 
ndege wa Kimataifa wa Kilimanjaro. 

 
Malipo yote hufanyika benki na kuwasilisha hati ya malipo ofisi za Wakala wa 
Huduma za Misitu Tanzania na kupatiwa risiti ya malipo iliyoambatishwa na  
cheti cha kusafirishia vinyago kitolewacho na Wakala wa Huduma za Misitu 
Tanzania kabla ya kusafiri. 

 
 

Tozo na malipo yanayohitajika:- 
Kwa mujibu wa Tangazo la Serikali Na. 324 la Tarehe 14, Augusti,2015 
limefafanua malipo kwa ajili ya kusafirisha vinyago nje ya nchi kama 
ifuatavyo:- 
 

Aina ya 
hati 

Thamani ya mzigo 
 
 

Malipo yanayohitajika (TZS) 

Fomu 
ya 
maombi 

Hati ya 
ukaguzi 

Mrahaba       
(ikiwa mteja 
amenunua 
kwa mtu 
ambaye 
hajasajiliwa 
na Wakala) 
 

Ukaguzi chini ya 300 USD   
( Zawadi) 

5,000/= 34,500/= 4,600/= kwa 
kilo kinyago 
cha mti wa 
mpingo 

 Zaidi ya USD 300 5,000/= 150,000/= 3,000/= kwa 
kilo kwa 

  

JJaammhhuurrii  yyaa  MMuuuunnggaannoo  wwaa  TTaannzzaanniiaa  
WWIIZZAARRAA  YYAA  MMAALLIIAASSIILLII  NNAA  UUTTAALLIIII  

WWAAKKAALLAA  WWAA  HHUUDDUUMMAA  ZZAA  MMIISSIITTUU  TTAANNZZAANNIIAA  
 



kinyago cha 
Miti mingine 

Kibali cha 
kusafirisha/ 
Cheti 

Chini ya USD 300 5,000/= 44,200/= 
kwa mzigo 

 

 Zaidi ya 300 USD 
(mfanya biashara) 

5,000 147,200 
kwa mzigo 

 

 
Msafirishaji wa mzigo wenye thamani kuanzia dola 300 na zaidi 
anayesafirisha zaidi ya mara moja kwa mwaka atatakiwa kujulikana kama 
mfanya biashara  na atatakiwa kulipa tozo zote kama mfanya biashara na 
kuwa na nyaraka halali zifuatazo:- 
 

1. Usajili wa kutengeneza au kuchonga vinyago toka Wakala wa 
Huduma za Misitu. 

2. Leseni ya Uvunaji  
3. Hati ya kusafirisha mazao ya misitu  ndani ya nchi (Transit Pass-TP) 
4. Risiti halali ya duka la vinyago linalotambulikana na Wakala wa 

huduma za Misitu Tanzania. 
5. Usajili wa kusafirisha mzigo nje ya nchi 

 
Msafirishaji anayesafirisha mzigo wenye thamani chini ya dola 300 
atatambulika kama anasafirisha zawadi na atatakiwa kulipia tozo zote za 
kusafirishia kama zawadi na atatakiwa kuwa na :- 

1. Risiti halali ya kununulia mzigo  
2. Nakala ya usajili wa mfanya biashara aliyemuuzia mzigo inayotolewa 

na  Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania.   
 
Msafirishaji wa zawadi kama mnunuzi ambaye hatakuwa na vitu tajwa hapo 
juu atatakiwa kulipa mrahaba kulingana na Tangazo la Serikali. 

 

 
 

Imetolewa na  
Mtendaji Mkuu 

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania 
S.L.B 40832 Dar Es salaam, Tanzania 

Simu: +255 22 286 4249; Nukushi +255 22 286 4257; Barua pepe: mpingo@tfs.go.tz. 
Website: www.tfs.go.tz 

mailto:mpingo@tfs.go.tz

