



TANGAZO

UUZAJI WA MITI YA MISAJI KWA NJIA YA MNADA KATIKA SHAMBA LA MITI MTIBWA, MOROGORO NA LONGUZA, MUHEZA TANGA

1. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS) unatarajia kuuza miti aina ya Misaji yenye jumla ya meta za ujazo **13,251.08** iliyopo mashamba ya miti ya Mtibwa na Longuza mkoani Morogoro na Tanga mtawalia. Jumla ya meta za ujazo **7,246.68** na **6,004.40** zitauzwa katika shamba la miti Mtibwa na Longuza mtawalia. Miti hiyo iliyopimwa katika ploti zenye ujazo mdogo zitauzwa kwa mnada kwa kuzingatia kanuni ya 31 (ii) ya kanuni za Sheria ya Misitu za mwaka 2004. Miti hii ya Misaji itauzwa mahali ilipo na jinsi ilivyo na mnunuzi hatakuwa na haki ya kudai fidia baada ya mauzo.
2. Kampuni au mtu binafsi anayetaka kushiriki mauzo kwa njia ya mnada anatakiwa kuwasilisha maombi kwenye bahasha iliyofungwa kuonesha nia ya kushiriki mauzo kwa njia ya mnada akiambatisha leseni ya biashara, usajili wa biashara ya kiwanda cha kuchakata magogo (2018/2019), Usajili wa biashara ya mazao ya misitu 2018/2019) na cheti cha utambulisho wa mlipa kodi (TIN). Aidha, anatakiwa aoneshe jina la shamba, jina la kiunga, namba ya kitalu/vitalu na ujazo anaotarajia kununua kama ilivyo kwenye jedwali namba 1 na 2 hapo chini.
3. Mnada utaendeshwa hadharani wakiwepo wanunuzi wote katika ofisi za mashamba husika. Mnada katika shamba la miti Mtibwa utafanyika siku ya **Jumatatu tarehe 10 Desemba 2018** na siku ya **Jumane tarehe 11 Desemba, 2018** saa **4:30** asubuhi na katika shamba la miti Longuza Mnada utafanyika siku ya siku ya **Alhamisi tarehe 13 Desemba, 2018** na siku ya **Ijumaa tarehe 14 Desemba, 2018** saa **4:30** asubuhi. Mnada utaendeshwa kwa kufuata Sheria ya Misitu Sura 323.
4. Kila kiunga kitanadiwa peke yake kulingana na bei na ujazo uliopo. Hata hivyo, bei ya juu iliyotolewa na mnunuzi wakati wa kufungua bahasha haitaziwa wanunuzi wengine kuongeza bei zaidi ya iliyotajwa awali.

5. Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania unawaalika wanunuzi kutuma maombi yao kwa ajili ya kununua miti ya misaji kwa njia ya mnada ambapo mnunuzi anaweza kuchagua mojawapo kati ya vitalu vifuatavyo;

JEDWALI Na.1: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI SHAMBA LA MITI LONGUZA KWA WATEJA WA SAWMILLS.

Na	Jina la Kitalu	Ujazo kwa Kitalu (m ³)	Bei ya awali kwa kila meta za ujazo (TZS/M ³)
1	KS 12-12	343.582	720,000
2	KS 12-13	321.854	720,000
3	KS 12-14	234.244	720,000
4	KS 12-15	242.674	720,000
5	KS 12-16	181.347	720,000
6	KS 12-17	338.773	720,000
7	KS 12-P3	271.657	720,000
8	KS12-P4	279.221	720,000
9	KS12-P5	269.868	720,000
10	KS12-P6	198.886	720,000
11	LG8- 11	321.113	630,000
12	LG8- 12	301.124	630,000
13	LG8 – 13	534.196	630,000
14	LG8- !4	328.924	630,000
15	LG8- 15	330.911	630,000
16	LG8- 01	106.942	630,000
17	KH2C-D6	307.300	600,000
	JUMLA	4912.616	

JEDWALI Na.2: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI SHAMBA LA MITI LONGUZA KWA VIWANDA VYA SAMANI.

Na	Jina la Kitalu	Ujazo kwa Kitalu (m³)	Bei ya awali kwa kila meta za ujazo (TZS/M³)
1	KS12- F1	114.464	720,000
2	KS12- F2	115.511	720,000
3	KS12- F3	115.39	720,000
4	KS12- F4	127.384	720,000
5	LG8-05	106.379	630,000
6	LG8-06	103.02	630,000
7	LG8- 07	103.41	630,000
8	LG8-08	109.805	630,000
9	LG8-09	94.848	630,000
10	LG8-010	101.575	630,000
JUMLA		1091.79	

**JEDWALI Na.3: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI SHAMBA LA
MITI MTIBWA KWA WATEJA WA SAWMILLS.**

1	MT11-P5	284.0308	400,000
2	LR 12-A	307.5707	345,000
3	LR 12-B	362.2678	395,000
4	LR 12-C	300.7363	385,000
5	LR 12-D	451.2986	395,000
6	LR 12-E	400.3269	405,000
7	LR 12-F	421.2723	370,000
8	LR 12-G	455.2794	400,000
9	LR 12-H	385.5982	390,000
10	LR 12-I	248.7482	350,000
11	LR 73-M	185.4167	530,000
12	LR 74-N	573.938	500,000
13	FN 76-O	146.483	350,000
14	FN 75-P	131.038	350,000
15	FN 78B-R	241.253	500,000
16	FN 77-S	779.9502	530,000
17	FN 78A-T	458.195	500,000
18	FN 78A-V	327.689	500,000
19	LR 78-W	58.4066	530,000
		6519.4987	

**JEDWALI Na.4: ORODHA YA VIUNGA, UJAZO NA BEI SHAMBA LA MITI
MTIBWA KWA VIWANDA VYA SAMANI**

Na.	Jina la Kitalu	Ujazo kwa Kitalu (m³)	Bei ya awali kwa kila meta za ujazo (TZS/M³)
1	LR 12-J	250.2584	330,000
2	LR 12-K	256.5225	400,000
3	LR 12-L	220.399	420,000
JUMLA		727.1799	

6. Hati ya ushindi kwa mnunuzi aliyetaja kiwango cha juu kwa kila kiunga wakati wa mnada itatolewa.
7. Mnunuzi atakayefanikiwa kununua miti ya misaji hataruhusiwa kusafiirisha magogo nje ya nchi kwa mujibu wa kanuni ya 50(1) ya kanuni za misitu za mwaka 2004.
8. Makampuni na watu binafsi wanakaribishwa kutembelea viunga shambani wakati wa saa za kazi kuanzia saa tatu (3:00) asubuhi hadi saa tisa (9:00) alasiri isipokuwa siku za sikukuu. Meneja wa shamba au msaidizi wake atakuwepo kwa ajili ya maelekezo zaidi.
9. Wanunuzi wanapaswa kuchukua na kusoma masharti ya uvunaji kwa kila shamba. Masharti hayo yanapatikana ofisi za shamba husika.
10. Bei ya kianzio kwa mita moja ya ujazo imeoneshwa katika Jedwali namba 1 na 2 hapo juu ikijumuisha 'VAT', 'CESS' na 'LMDA' vimejumuishwa.
11. Mnunuzi atakayeshinda atalipa asilimia ishirini na tano (25%) ya thamani yote ya ununuzi ndani ya siku tatu (3) baada ya mnada kufanyika. Fedha hizo hazitarudishwa. Asilimia sabini na tano (75%) iliyobaki italipwa ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya mnada. Malipo yote yafanyike kwa kupitia mfumo wa makusanyo ya Serikali (GePG) baada ya kupewa Bill ya mfumo kupitia Bank ya NMB, CRDB, Tigo au M-Pesa. Hati ya madai inayoonesha kiasi cha kulipa itatolewa na Meneja wa shamba husika.
12. Mnunuzi atapaswa kuwasilisha hati ya malipo kwa meneja wa shamba husika kama uthibitisho wa malipo siyo zaidi ya siku tatu (3) baada ya malipo kufanyika.

13. Mteja atatakiwa kuondoa mazao ya misitu aliyonunua ndani ya miezi miwili (siku sitini) baada ya kumaliza kulipa malipo yote kwa asilimia 100.
14. Maombi yote yawasilishwe siku ya mauzo kabla ya saa 4:00 asubuhi. Aidha, wanunuzi watakochelewa kuwasilisha maombi yao kwa siku na muda uliopangwa hawataruhusiwa kushiriki katika mnada.
15. Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti zifuatazo za Wakala na Wizara: www.tfs.go.tz na www.mnrt.go.tz

limetolewa na

**MTENDAJI MKUU
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA
S.L.P 40832
DAR ES SALAAM.**