



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MALIASILI NA UTALII
WAKALA WA HUDUMA ZA MISITU TANZANIA



Anwani ya Simu: "TFS",
Simu Na: +255 22 2864249
Fax: Na. +255 22 2864255
Barua pepe mpingo@tfs.go.tz

**Picha ya
mwombaji**

FOMU YA MAOMBI YA KUVUNA MITI KIBIASHARA

(Fomu ya maombi imeandaliwa kwa kuzingatia Kanuni Namba 3 na 53 ya Kanuni za Misitu, 2004; na Tangazo la Serikali Na. 324 la tarehe 14/08/2015)

A: MASHARTI KWA MWOMBAJI

1. Awe na mashine iliyoruhusiwa kisheria kama ilivyoainishwa katika kanuni ya 53 ya Kanuni za Misitu 2004 pamoja na marekebisho yaliyopo katika Tangazo la Serikali Na. 69/2006.
2. Mwombaji kabla hajasimika mashine anapaswa kuzingatia kanuni ya 53(9) na (10) ikisomwa pamoja na jedwali la 33 ya Kanuni za Misitu 2004.
3. Fomu ya maombi inapaswa irejeshwe kwa Meneja wa Shamba husika kuanzia tarehe 01 Januari hadi tarehe 30, Aprili ya mwaka husika..
4. Maombi yote yatumwe kwa anuani husika ya Meneja wa Shamba (Angalia ukurasa wa 3.)
5. Fomu ya maombi itakayotumwa Makao Makuu ya Wizara au Wakala wa Huduma za Misitu (TFS) haitashughulikiwa.
6. Picha ya mwombaji itakayoambatishwa na fomu hii lazima ithibitishwe na Afisa Mtendaji wa kijiji/Mwenyekiti wa Mtaa/Wakili/ Afisa kabidhi wasii na viapo.
7. **Ada ya maombi ya fomu itakayolipwa haitarudishwa.**

B: MAELEZO BINAFSI / KAMPUNI/ KIKUNDI

- a) Jina la mwombaji /Kampuni/ Kikundi.....
- b) Anwani ya mwombaji S.L.P.....Wilaya.....Mkoa
- c) Nambari ya simu.....Barua pepe
- d) Tarehe ya kuzaliwa
- e) Kama ni kampuni taja tarehe ya kusajiliwa na namba ya usajili
- f) Uraia
- g) Nambari ya passpoti (Kama siyo raia wa Tanzania)
- h) Mahali ilipotolewa.....Muda wa kuisha
- i) Je, una leseni ya biashara ya mazao ya misitu kutoka wilayahusika? Ndiyo/Hapana (Futa isiyotakiwa)

C: MAELEZO YA VITENDEA KAZI

- a) Je, una mashine ya kuchakata magogo/miti? Ndiyo / Hapana. (Futa isiyotakiwa)
- b) Imesimikwa (Taja eneo na ambatisha kibali cha kusimikwa toka Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania).....
- c) Kama unayo mashine ni ya aina gani na ina uwezo gani wa kuchakata miti kwa mwaka?
.....

- d) Je, una magari ya kubebea magogo? Ndiyo /Hapana. (Futa isiyotakiwa). Kama unayo magari ambatisha kivuli cha kadi ya gari au mkataba wa kukodi gari. Kama unamiliki mashine weka alama ya vema kama ina sehemu zifuatazo:

Loading bench,
 Breakdown saw.....
 Receiving bench.....

D: MAELEZO YA WATAALAMU WA KIWANDA NA MAHALI UNAPOOMBA KWENDA KUVUNA

- a) Orodhesha shamba la miti unaloomba kwenda kuvuna.
 (i).....(ii).....(iii).....(iv).....(v).....
 b) Je, una mtaalamu wa misumeno? Ndiyo / Hapana (Futa isiyotakiwa).
 c) Je, una fundi mwendesha mitambo (trained operator) ? Ndiyo / Hapana
 d) Kama ndiyo, taja chuo alichopata ujuzi huo na ambatisha kivuli cha cheti cha mafunzo aliyohitimu.....
 e) Je, una fundi wa mitambo (Technician)? Ndiyo/Hapana

E: MAELEZO YA MAHITAJI YA MALIGHAFI UNAYOOMBA

- a) Miti migumu (Misaji, Mikaratusi).....Kiasi(meta za ujazo)
 b) Miti laini (Misindano).....Kiasi(meta za ujazo)

F: VIAMBATISHO NA MUDA WA KEREJESHA FOMU

- a) Mwombaji binafsi anayendelea kuvuna ambatisha uthibitisho wa mlipa kodi (Tax clearance)
 b) Endapo ni Kampuni, ambatanisha nakala ya hati ya ukaguzi wa hesabu (Certified Audited Financial statement)
 c) Fomu ya maombi irejeshwe kwa Meneja wa Shamba husika kabla ya tarehe 30 Aprili ya kila Mwaka.
 d) Maombi yote yatumwe kwa anuani husika ya Meneja wa Shamba (Angalia ukurasa wa 3)

G: GHARAMA YA MAOMBI YA FOMU YA KUVUNA MITI KIBIASHARA

Mwombaji alipie fomu hii kulingana na ukubwa wa kiwanda. Fedha ilipwe benki kwenye Akaunti ya Shamba na risiti iambatishwe na fomu wakati wa kuituma kwa Meneja wa Shamba husika (**Kiambatisho 1**).

AINA YA KIWANDA	KIWANGO CHA ADA (TSHS)
Viwanda vikubwa vyenye Mikataba na Serikali	200,000
Viwanda vya Kati (Kuanzia 5,001 – 10,000 m ³)	150,000
Viwanda vidogo (1- 5,000 m ³)	57,500

Jina na Saini ya mwombajiTarehe

KIAMBATISHO 1: ANWANI NA AKAUNTI ZA BENKI ZA MASHAMBA YA MITI AMBAYO

**UVUNAJI
UTAFANYIKA**

Na .	Jina la shamba	Anwani	Mahali lilipo	Aina ya miti	Jina na Namba ya Akaunti
1.	Sao Hill	S.L.P 45, Mafinga	Mufindi- Iringa	Misindano(Pine)/ Mikaratusi (Eucalyptus)	Jina la Akaunti: Forest Manager SaoHill; Akaunti Na. 60201000016. NMB - Mafinga
2.	Meru/Usa	S.L.P 1257 Arusha	Arumeru- Arusha	Misindano	Jina la Akaunti: Meru Forest Plantation; Akaunti Na. 40810002830. NMB - Clock Tower
3.	Buhindi	S.L.P 1480 Mwanza	Sengerema- Mwanza	Misindano	Jina la Akaunti: Buhindi Revenue Account; Akaunti Namba: 3161100094. NMB - Sengerema
4.	North Kilimanjaro (Rongai)	S.L.P 40 Tarakea.	Rombo - Kilimanjaro	Misindano	Jina la Akaunti: Collection Account; Akaunti Na. 4061100001. NMB - Tarakea
5.	West Kilimanjaro	S.L.P 161 Hai	Hai- Kilimanjaro	Misindano/Mikaratusi	Jina la Akaunti: MNRT Collection Account; Akaunti Na. 4031100278. NMB - Moshi
6.	Shume	S.L.P 60 Lushoto	Lushoto- Tanga	Misindano	Jina la Akaunti: Shume Plantation Forest; Akaunti Na. 41601000033. NMB - Lushoto
7.	Kawetile	S.L.P 770 Mbeya	Mbeya	Misindano	Jina la Akaunti: Kawetire Forest Plantation; Akaunti Na. 61001000061. NMB - Mbalizi
8.	Kiwira	S.L.P 991 Mbeya	Rungwe- Mbeya	Misindano	Jina la Akaunti: Kiwira Forest Plantation; Akaunti Na. 61010001248. NMB - Mbalizi.
9.	Rubya	S.L.P 134 Nansio	Ukerewe- Mwanza	Misindano	Jina la Akaunti: FPM Rubya Collection Account; Akaunti Na. 31410001366. NMB - Nansio.
10	Rubare	S.L.P 930 Bukoba	Bukoba- Kagera	Misindano	Uvunaji haufanyiki kwa sasa
11.	Longuza	S.L.P 190 Muheza	Muheza- Tanga	Misaji (Teak)	Jina la Akaunti: Shamba la Miti Longuza; Akaunti Na. 41901000015. NMB - Muheza.
12.	Mtibwa	S.L.P 18 Turiani	Mvomero- Morogoro	Misaji (Teak)	Jina la Akaunti: Shamba la Miti Mtibwa; Akaunti Na. 22010000577. NMB - Turiani
13.	Matogoro	S.L.P 254 Songea	Songea- Ruvuma	Misindano	Uvunaji haufanyiki kwa sasa
14.	Rondo	S.L.P 205, Lindi	Lindi	Misaji (Teak)	Jina la Akaunti: Meneja Shamba la Miti Rondo; Akaunti Na. 70201100077. NMB - Lindi
15	Ukaguru		Gairo- Morogoro	Misingano	Uvunaji haufanyiki kwa sasa